Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
Hộp số 6 cấp của hyundai/kia đúng là có vấn đề, cảm giác không mượt. Em đi accent và tucson tương đối nhiều của anh em gia đình. Bản thân em đang dùng Santafe đây chứ k phải đi xe Nhật mà chê xe Hàn. Đấy là một lý do mà em mua bản dầu hộp số 8 cấp. Ở bển có bản xăng 8 cấp chắc ngon hơn nữa.
Ủa accent vo so mượt mà bác, chỉ khi mất đà nó mới ngu ngu thoi, tuy ko xuất sắc nhưng cũng ở mức khá ma. Còn thật sự êm dòng xe cỏ thì e thấy madaz đã nhất, đang chạy nhanh dồn số thấp ko bị rung với gằn, siêu mượt. Bù lại ông thaco lắp ráp chán ộp ẹp

Hạng B1
9/9/19
51
145
33
52
Xe Hàn có cái BA gọi là hỗ trợ phanh, khi ta rời chân ga thật nhanh và đặt lên chân phanh thì xe đã giảm số để xe giảm tốc, ta đạp phanh thì hỗ trợ thêm lực phanh để xe màu chóng dừng lại. Do đó nếu các Anh muốn nhả ga thả trớn thì nhả ga từ từ và chậm rãi chuyển sang chân phanh, các Anh thử vài lần là sẽ cảm nhận được. Chúc AE lái xe vui vẻ và an toàn

• Like
Reactions: quangthai
Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Xe Hàn có cái BA gọi là hỗ trợ phanh, khi ta rời chân ga thật nhanh và đặt lên chân phanh thì xe đã giảm số để xe giảm tốc, ta đạp phanh thì hỗ trợ thêm lực phanh để xe màu chóng dừng lại. Do đó nếu các Anh muốn nhả ga thả trớn thì nhả ga từ từ và chậm rãi chuyển sang chân phanh, các Anh thử vài lần là sẽ cảm nhận được. Chúc AE lái xe vui vẻ và an toàn
Hiểu cái BA như vậy là sai rồi. BA là hỗ trợ lực phanh khẩn cấp, nguyên lý đúng như cái tên nó vậy.

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33

Nhãm, éo hiểu gì về kỹ thật cũng định hướng dư luận.

• Haha
Reactions: Đi Đò
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Ủa accent vo so mượt mà bác, chỉ khi mất đà nó mới ngu ngu thoi, tuy ko xuất sắc nhưng cũng ở mức khá ma. Còn thật sự êm dòng xe cỏ thì e thấy madaz đã nhất, đang chạy nhanh dồn số thấp ko bị rung với gằn, siêu mượt. Bù lại ông thaco lắp ráp chán ộp ẹp
Mazda em mới chạy thử lúc chọn mua xe thôi nên không nhớ cảm giác số nó như thế nào. Đúng là so sánh phải cùng mốc tham chiếu thì anh em dễ nói với nhau hơn. Bác để ý lúc đang đạp ga rồi nhả ra cho nó giảm số giảm tốc, em thấy giảm 4-3-2 là dễ thấy sự không mượt nhất. Còn lúc tăng số thì em thấy bình thường, mượt lúc tăng tốc một phần do máy yếu máy khoẻ nữa.

Hạng B2
12/5/16
151
43
28
33
Dòng mới máy có vẻ máy yếu, ồn, lỗi chết máy đột ngột và giá thì cũng khá cao với giá này thì có nhiều lựa chọn khác tốt hơn. Đang đi KIA nhưng chắc sẽ ko yêu Sorento mới này

Hạng C
21/9/14
620
8.360
93
55
Sorento mới thì em chưa chạy, nhưng số tự động của Mit các dòng xe thường nhả ga ra hay cho trôi dài ( chắc để tiết kiệm xăng) nhưng sẽ phải rà thắng nhiều. Còn sorento nhả ga mà khựng thì cũng an toàn và đỡ mòn bố thôi, mà cũng tùy dãy tốc độ bác đi nữa sẽ khựng ít hay khựng nhiều. Cái này do mỗi hãng nó lập trình sang số cho hộp số thôi chứ gì.
Bác tả cảm giác về hộp số tự động của Mit Grandis xem sao?

Tập Lái
19/3/16
39
30
23
39
em mà có tầm tiền này em quất luôn lux SA không phải nghĩ