Hạng C
22/3/15
927
2.132
93
Nếu đã ra biên bản và cập nhật trên hệ thống thì liệu xe bị loại có đk được ở chổ đk khác ko bác ? Theo e là ko. Khi e bị từ chối đk anh vn từ chối nói "tui cho ông huỷ kết quả đk và ko cập nhật trên hệ thống, ông cầm phiếu vào phòng đóng tiền nhận lại tiền"...thế thôi.
Anh vẫn giữ Premacy hả anh D?

Tập Lái
4/7/14
35
265
53
Các bác bàn luận trên này xong, làm em mới đăng kiểm bên Hồng hà cũng bị từ chối zụ lên đèn. Có khi nào vì Top này mà cả thành phố ko cho đăng kiểm nếu độ đèn ko chời..!

• Like
Reactions: long265
Hạng D
9/5/16
1.185
3.694
113
124
Em nghĩ các bác không nên chửi mấy bác làm bên đăng kiểm, họ chỉ làm đúng nhiệm vụ của mình và còn bảo vệ chính các bác.
Khi sản xuất xe thì nhà sx đã thiết kế đèn sao cho phù hợp, có độ sáng đảm bảo, dây điện, cầu chì cũng đã được thiết kế theo chuẩn công suất của đèn. Nhiều người chê đèn tối muốn lên bi cho sáng hơn, đẹp hơn cũng không sai, nhưng rất có thể sẽ tăng công suất dẫn đến dây nóng hơn, chập cầu chì, và tệ nhất là dẫn đến chập điện, cháy nổ. Với việc càng có nhiều xe bị cháy gần đây, mà 1 phần nguyên nhân rất có thể xuất phát từ hệ thống điện, nên mấy ông đăng kiểm ko chịu xét cho mấy xe lên bi là chính xác. Lỡ sau này xe nó cháy vì bị chập điện thì mọi tội lỗi sẽ đè lên đầu mấy ông đăng kiểm hết ư?
Nếu các bác mua hàng xịn, hàng chất lượng tốt, và được lắp ở những nơi có tay nghề cao, hiểu rõ về hệ thống điện của xe thì không sao, nhưng lỡ các bác lắp hàng rẻ, hàng Tàu kém chất lượng ở mấy gara ất ơ, sau này xảy ra sự cố gì thì ai chịu?
Bác thấy các vụ cháy xe đăng kiểm có đền chiếc nào chưa? Còn độ từ halogen lên bi-xenon để ánh sáng đèn được gom gọn lại nên sáng hơn, công suất thực ghi trên xenon hay led thường nhỏ hơn công suất bóng sợi đốt halogen. Cái gì có lợi cho nhân dân thì nên ủng hộ, đừng máy móc quá sẽ kìm hãm phát triển. Các hãng xe cũng muốn lắp bi-xenon cho xe nhưng như vậy sẽ tăng giá bán.

• Like
Reactions: Rbx and long265
Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Các bác bàn luận trên này xong, làm em mới đăng kiểm bên Hồng hà cũng bị từ chối zụ lên đèn. Có khi nào vì Top này mà cả thành phố ko cho đăng kiểm nếu độ đèn ko chời..!
bác nói rõ hơn vụ này bên hồng hà đi

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Em không lên Xenon mà chỉ thay bằng bóng tăng sáng 1 phần cũng vì ngại vụ đăng kiểm.

Tập Lái
4/7/14
35
265
53
bác nói rõ hơn vụ này bên hồng hà đi
Xe em đến ngày 23/7 mới đến hạn đăng kiểm, định bụng hẹn 1080 đến ngày đó đến. Những bữa đọc Topic này thấy lo lo nên đăng ký gấp sáng nay luôn. Lịch hẹn 7h30, đến sớm 30 phút, đóng 340k tiền phí đăng kiêm và in tem xong tới lượt đưa xe vô thì bị bác đăng kiểm nói ngay: Đèn này độ, Bi và Led, ko đăng kiểm được, haizzzz.
Nhưng cuối cùng em cũng có tem đăng kiểm, còn cách nào để qua thì em xin phép ko nói ở đây và em nghĩ cũng ko nên nói làm gì. Các bác cứ tới ắt sẽ có cách. Em chẳng phàn nàn hay chửi bới ai, vì mình sai luật chứ mình ko đúng luật.

Hạng B2
25/7/12
182
293
63
Xe em đến ngày 23/7 mới đến hạn đăng kiểm, định bụng hẹn 1080 đến ngày đó đến. Những bữa đọc Topic này thấy lo lo nên đăng ký gấp sáng nay luôn. Lịch hẹn 7h30, đến sớm 30 phút, đóng 340k tiền phí đăng kiêm và in tem xong tới lượt đưa xe vô thì bị bác đăng kiểm nói ngay: Đèn này độ, Bi và Led, ko đăng kiểm được, haizzzz.
Nhưng cuối cùng em cũng có tem đăng kiểm, còn cách nào để qua thì em xin phép ko nói ở đây và em nghĩ cũng ko nên nói làm gì. Các bác cứ tới ắt sẽ có cách. Em chẳng phàn nàn hay chửi bới ai, vì mình sai luật chứ mình ko đúng luật.
Thế @henrynguyen1234 nói rõ:
-Tình trạng như thế nào gọi là "đèn độ".
-Còn việc "qua " được là do xyz.
- Từ "mình" ở đây cụ thể là bác nhé. Bác tự nhận mình sai.
Chung qui là có xyz thì qua.
>>> ĐĂNG KIỂM vẫn thối như ngày nào, chưa hề thơm bao giờ & càng ngày càng thối theo thời gian. Chính những người có hành vi xyz là chất xúc tác mạnh góp phần cho nó thêm thối.

Tập Lái
4/7/14
35
265
53
Thế @henrynguyen1234 nói rõ:
-Tình trạng như thế nào gọi là "đèn độ".
-Còn việc "qua " được là do xyz.
- Từ "mình" ở đây cụ thể là bác nhé. Bác tự nhận mình sai.
Chung qui là có xyz thì qua.
>>> ĐĂNG KIỂM vẫn thối như ngày nào, chưa hề thơm bao giờ & càng ngày càng thối theo thời gian. Chính những người có hành vi xyz là chất xúc tác mạnh góp phần cho nó thêm thối.
Tình trạng là xe Zin đăng kiểm lần đầu chỉ có bóng Halogen, ko có cặp Bi,ko có Led mí và đèn "đờ mi". Tuy nhiên, đèn zin e đi tỉnh ban đêm rất khó chạy, bị dọi vô mắt ko ah.
Chính vì vậy em thay đèn Zin bằng cặp Bi, gắn thêm LED mí cho đẹp, rồi Đờ mi, rồi mắt quỷ.
Còn tại sao lại sai thì bác cứ xem cái thông tư gì đó (làm biếng lục lại, nhưng em đã đọc nội dung) ở những bài đầu của thớt này thì sẽ rõ. Có thể ý nghĩa về độ sáng đèn và tình thì mình đúng, nhưng khi vô luật, từng câu chữ thì mình sai. Mình ở đây là em đấy....kkkkk. Chuyện nhỏ thôi mà, em đi xe, nếu em sai, gặp Giao thông nào chịu nhận, em càng mừng và chẳng bao giờ lên tiếng hay tố cáo các bạn í ăn uống tạp nhèm gì...Vì nó mà ko nhận thì mệt mình. Còn vô cớ bắt em thì bố chúng nó e cũng đào...kkkk