Hạng D
11/6/14
2.410
12.348
113
E mới đăng kiểm sáng nay ở trạm Bình Triệu, xe e nguyên bản có bi + đèn halogen thay đèn xenon cách đây 2 năm, đăng kiểm năm ngoái bình thường, sáng nay đi đăng kiểm vẫn vô tư, anh e lên đèn yên tâm nhé :3duongbiahutthuoc:

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Nguyên bản đã có bi rồi bác chỉ thay bóng thì ai giám hạch? Cái quan trọng là có bác nào trước là chóa halogen nay lên bi-xenon mà đăng kiểm không qua không vậy?
E mới đăng kiểm sáng nay ở trạm Bình Triệu, xe e nguyên bản có bi + đèn halogen thay đèn xenon cách đây 2 năm, đăng kiểm năm ngoái bình thường, sáng nay đi đăng kiểm vẫn vô tư, anh e lên đèn yên tâm nhé :3duongbiahutthuoc:

• Like
Reactions: Vinh Doan
Hạng D
11/3/15
1.881
5.172
113
Đợt này ra đường nhiều xe để đèn chói lắm, xenon gầm cũng chói nữa.

Hạng D
21/3/08
4.831
4.328
113
hcm
Đợt này ra đường nhiều xe để đèn chói lắm, xenon gầm cũng chói nữa.
Chói do người lái xe chứ sao lại chói do xê lông bác? Bác nói thế chả trách nhiều người koái cải lùi hơn cải tiến!

Hạng B2
13/2/16
147
224
43
nếu chỉ thay bóng từ halogen -> led có được không?
Đi tối ra đường em sợ nhất mấy vụ thay bóng halogen bằng led kể cả xe 2 bánh, bóng sáng quá mà dùng choá của halogen nó rọi tè le khắp nơi.
Đèn Bi nếu để cos có đường cắt rất chuẩn nên ko chiếu vào mắt người đi ngược chiều.

Hạng D
10/12/13
2.510
6.195
113
Em nói thật là đèn xe nào giờ cũng độ chói chang cả, khổ tôi lắm, ko biết các bác biết ko?
Cho Đăng kiểm hay ko em ko quan tâm. Nhưng mấy bác nào có bi hay ko bi, có xenon hay led daylight làm ơn chỉnh cái đèn đừng chiếu chói mắt em, chưa kể có mấy bác có bệnh ngứa tay: nhá nhá đèn cả ban ngày lẫn ban đêm éo hiểu làm cái chó gì trong khi mình ko quen biết nhau, đường thì rộng thênh thang? hic hic
Em khổ với mấy cái đèn :3dbuonngu:
Tâm tư 1 người khổ vì đèn. Hãy vì cộng đồng 1 tẹo đi các bác : chỉnh đèn thấp xuống!