Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Xe mất phanh

??? Các bác chọc quê thì em chịu, chứ bác xe hơi Bá linh dùng từ "tuột dây tiô dấu phanh" nghĩa là gì ? Chắc là từ chuyên môn của thợ máy miền Bắc ? Các bác cứu em với...

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Trích đoạn: fatboy

Trích đoạn: tenziketui

ơ thế dầu fanh chảy hết mà bác kéo fanh tay lại dừng được xe à? thế fanh tay xài dầu ở đâu thế bác [8|].e chưa thông lắm[8|]

Phanh tay truyền động bằng dây cáp chứ không dùng dầu.

Hê bác nham nha, Fiat Siena, fanh tay = dầu đó

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Trước tiên mừng cho Bác berlinauto va cả bà đồng nát....và cũng phục cho phản xạ của bác khi mất phanh chân đã kéo ngay phanh tay. Còn riêng em học thêm được kinh nghiệm về mục giấy tờ của bác fernandez.
Chúc các Bác Năm mới An Lành.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Lại trở lại vụ này. Thông thướng xe có đèn báo hỏng phanh là xe k xưa lắm. Mà đã có đèn này tức là có servo trợ lực thắng + "con heo" cái 2 tầng rồi , rất hiếm khi - xác suất > 5% - xe nào tèo cùng lúc 4 bánh như bác Xe Hơi Bá Linh bị. Chắc bác bị Al Qeada để ý rồi ! Còn em cũng có lần bị cứng pédal không thắng được,lý do rất lãng nhách : 1 trái dừa nằm dưới sàn. Vì trước đó em mua trái dừa,uống xong để dưới chân,chủ quan lấy chân trái chặn ; khi giở chân trái đạp côn,nó lăn qua bên chân thắng ! Eo ôi ! Hên là thắng tay còn tốt,với lại lúc đó bò rề rề trong nội thành có 30km/h. Túm lại : tởn tới già.

Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com

Trích đoạn: fernandoz

Lại trở lại vụ này. Thông thướng xe có đèn báo hỏng phanh là xe k xưa lắm. Mà đã có đèn này tức là có servo trợ lực thắng + "con heo" cái 2 tầng rồi , rất hiếm khi - xác suất > 5% - xe nào tèo cùng lúc 4 bánh như bác Xe Hơi Bá Linh bị. Chắc bác bị Al Qeada để ý rồi ! Còn em cũng có lần bị cứng pédal không thắng được,lý do rất lãng nhách : 1 trái dừa nằm dưới sàn. Vì trước đó em mua trái dừa,uống xong để dưới chân,chủ quan lấy chân trái chặn ; khi giở chân trái đạp côn,nó lăn qua bên chân thắng ! Eo ôi ! Hên là thắng tay còn tốt,với lại lúc đó bò rề rề trong nội thành có 30km/h. Túm lại : tởn tới già.
Em cũng chẳng biết cái servo trợ lực thắng nó nằm chỗ nào em đạp phanh phát đầu thấy nó hơi mớm phát hai thấy chết luôn đạp vào phanh mà như đạp vào lò so hoảng quá nên giật phanh tay thế nào mà may quá chỉ chèn vào cái xe đạp của nó còn nó chỉ bị xây xước chút vì cọ vào xe đạp mài xuống nền đường.Số nó quả là rất may vì ngày thường em chạy xe của em những đoạn cua em cũng chạy nhanh và cua rất gấp thế nào hôm đấy không quen xe nên mới chạy chậm chứ em mà chạy như mọi khi thì nó tèo rồi .Ah mà em nhờ thằng thợ quen mua dây tiô dầu phanh và thay rồi nhưng đổ đến 2 hộp dầu phanh DOT 4 rồi mà phanh vẫn chưa ăn chắc một vài hôm nữa phải đi xả E.Các bác có giải pháp gì giúp em không cần xả E mà phanh vẫn ăn không ?Em nhồi chân phanh mỏi chân mà vẫn không ăn thua .