Hạng F
3/10/15
9.986
12.324
113
Đúng,rảnh thì cãi với sai nha còn bận thì mướn Lật sư cãi,sai nha công lộ bựa thì khỏi phải hỏi.Tai nạn nghiêm trọng nó hù cho vô đại lao để vòi ngân lượng.
Đúng rồi, sai nha từ thời Mr. Bao đến giờ lúc nào cũng chỉ biết vòi thôi.
Chứ kiến thức nó có biết gì, cơ sở nào mà xét việc nó còn chả chỉ ra được.
Sai nha chỉ là hành pháp.
Không có luận tội.
Việc đó thuộc tư pháp.
Dân trí kém nên suốt ngày toàn bị bọn sai nha ngu học nó xin đểu.

Hạng F
29/10/16
11.705
23.055
113
Pháp
Xe 4 bánh gây nguy hiểm lớn hơn thì phạt nặng hơn đúng rồi chứ.
Không lẽ mấy nơi khác phạt như nhau
Hay tại nơi khác ít xe 2 bánh nhỉ
Không, ý là phạt theo tội là hành chính.
Bạn nghĩ là xe máy phóng ngược chiều trên cao tốc gây tai nạn ít hơn xe 4B , do đó 4B phải phạt nặng hơn ?
Cũng như cùng tội giết người (hành động, ý thức, sự kiện) như nhau mà miển trừ hay người nặng , kẽ nhẹ là không được.
Thứ nửa là ở VN mình , tôi từng viết là 99,998% người cầm 4B lên từ 2B ..có lẽ là còn thiếu 0,002%...Do đó ý thức của con người từ đó, nếu dùng tư duy 2B cầm 4B còn nguy hiểm gấp bội.
Mặc dầu xe 2B tương đối khiêm tốn ở các quốc gia phương tây, nhưng tay nạn vẩn nhiều (hay gây ra) hầu như là xe 2B (theo %)
Ngay cả cha mẹ để con em chạy rông ngoài đường, khi có tai nạn thì lại đổ thừa là do xe ?
Ý thức của con người đôi khi cũng do đánh mạnh vào túi tiền của họ.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B2
14/7/22
252
222
43
Tình huống này mình bị 2 lần do xe máy say sỉn đi ngược chiều đâm vào: csgt gán mình vào lỗi ko làm chủ tốc độ! Giam 2 xe, thăm hỏi lo viện phí xoa diệu gia đình chờ nó khoẻ và bo chút đỉnh năn nỉ gđ nó làm bãi nại (sao giống tội lỗi do mình gây ta quá), trường hợp của em nó đòi BỒI THƯỜNG 350tr dĩ nhiên e ko đồng ý vào to tiếng đòi làm đến nơi đến chốn với đám Công an luôn do CA ko cho e lấy xe ra, sau 2 tháng e mới đc lấy xe về tự sửa 70tr ! Luật pháp như vậy đấy ạ!
Bác làm em nhớ đến câu chuyện tết cách đây cũng 5 6 năm gì đó. Bữa đó hình như là mùng 2 hay mùng 3 tết gì đó, ba em chở cả nhà đi thăm bà con, có 1 thằng say xỉn nó chạy từ làn đường ngược chiều đâm thẳng vô xe nhà em mà chỗ gây tai nạn thì lại nằm giao giữa 2 huyện nên gọi công an huyện nào ra cũng ko chịu giải quyết vì sợ bị chỉ tiêu gì đó, thằng đó thì nằm 1 đống rên rỉ, nhà em mới kêu xe cấp cứu lại chở vô bệnh viện gần nhất và lấy điện thoại nó gọi cho người nhà lên hiện trường, cũng may người nhà hiểu chuyện, lên thấy hiện trường là biết ai sai rồi nên mới chạy xuống bệnh viện xem nó ra sao, lúc đó nó khỏe như con voi, hết dám rên rỉ, tốn ít tiền thuốc với tiền sửa xe, cũng may là nó không sao

Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
Tính ra như mấy tài xế xe khách thì trường hợp này lại có thể tránh được vì bóp còi liên tục thì nó nghe nó đâu dám ra , mấy lần đi xe khách thấy tài xế cứ bóp còi liên tục thấy khó chịu cứ nghĩ tài này bị vấn đề gì , chắc là "thà bị chửi còn hơn bị xui" .
Chia buồn với bác chủ , mong bác qua cái nạn này chứ kiểu này thì ông bà bao nhiêu đời cũng không gánh nổi :(

• Haha
Reactions: Osin
Hạng C
6/8/17
872
706
103
bốn bể
Đi xe oto mà hay bóp còi còn bị chửi.. Với trường hợp này bóp còi từ xa thì ô xe máy chắc có lẽ sẽ quan sát trước khi rẽ.

Tập Lái
11/6/17
31
42
18
47
Vậy đề nghị cắm bảng 40 - 50km/h hết toàn bộ các tuyến đường trên toàn quốc. Đồng ý không anh trai ? :rolleyes:
Không, ý anh trai này là cho phép chạy 80 thì chỉ nên chạy 40-50, còn cho phép chạy 60 thì nên chạy 20-30 mới an toàn và hợp lý

Hạng B1
11/2/19
56
56
19
42
Đi xe oto mà hay bóp còi còn bị chửi.. Với trường hợp này bóp còi từ xa thì ô xe máy chắc có lẽ sẽ quan sát trước khi rẽ.
Bóp còi dễ gây ức chế người đi đường, em hay đá đèn 2 cái nhè nhẹ thôi.

Hạng C
5/3/13
564
1.106
93
Móa, xe đi đúng làn, không vượt tốc độ cho phép, xe khác lấn làn, tạt đầu, gây tai nạn mà mình cũng có lỗi!!!, kinh dị hợm.
Không tin!! Bạn cứ thử 1 lần là biết ngay thôi... Sẵn trên mạng đang có vụ ngoài Bắc xe Be bị ép ngã, xxx giam xe 2b gần 1tháng chờ tìm xe tải gây tai nạn.... xe 2b ăn cám luôn...

Chỉnh sửa cuối: