Hạng B2
22/8/19
347
4.035
93
Không tin!! Bạn cứ thử 1 lần là biết ngay thôi... Sẵn trên mạng đang có vụ ngoài Bắc xe Be bị ép ngã, xxx giam xe 2b gần 1t chờ tìm xe tải gây tai nạn.... xe 2b ăn cám luôn...
Đọc hiểu chán quá, đâu có ai không tin chuyện đó không có. Người ta nói cái xứ này nó dị hợm thôi. Dân trí thì thấp để cho sai nha đè đầu cởi cổ riết quen, có khoái cảm luôn. Thậm chí có thằng đi khuyên người khác không cần biết đúng sai, đền cái đã, vì cái tình. Vãi chưởng cái xứ nô lệ.

Tập Lái
2/7/19
29
34
16
35
Luật vn không có tội không kiểm soát tốc độ. Chỉ có tội quá tốc độ quy định. Có chăng chỉ áp dụng khi gặp biển cảnh báo nguy hiểm hoặc khi vào giao lộ, lỗi chính xác là không giảm tốc độ đến mức có thể dừng kịp thời

• Like
Reactions: Osin
Hạng B1
29/3/23
62
112
33
45
Bóp còi dễ gây ức chế người đi đường, em hay đá đèn 2 cái nhè nhẹ thôi.
Nhiều người họ còn chẳng biết cái đèn nháy nháy báo hiệu gì đâu bạn, mình thử nhiều lần lắm rồi. Thậm chí gương chiếu hậu còn ko có hoặc quặp vào trong, ko có vật phản xạ thì giữa ban ngày khó thấy ánh sáng đèn lắm. Nên vẫn cứ phải còi, ai nói thì thì nói chứ nsx sinh ra cái còi để bấm khi cần, chỉ đừng có bấm còi khu vực có biển cấm, hoặc trước mặt ùn cả 1 đống (tắc đường) mà vẫn bấm còi thì lái xe có vấn đề luôn rồi.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
14/9/17
33
170
33
Bác oto xui quá, chắc mất mớ tiền sửa xe và thăm cặp đôi báo cô kia thôi, k hình sự đâu

10/5/17
1.591
1.361
118
Đi xe oto mà hay bóp còi còn bị chửi.. Với trường hợp này bóp còi từ xa thì ô xe máy chắc có lẽ sẽ quan sát trước khi rẽ.
Thà để nó chửi còn hơn nó ch*t rồi mình bị hành ạ. Em thấy tình huống nguy hiểm là nhồi còi tới tấp.
Còn chửi thì kệ cmn

Hạng D
21/12/17
1.782
2.744
113
40
Xe máy chạy kiểu này thì có Tôn Ngộ Không may ra né được. Mong là anh ô tô bị hành ít một chút (chứ bị hành là chắc chắn rồi, chỉ mong ít một chút cho đỡ thôi).

• Haha
Reactions: Osin
Hạng D
18/2/10
3.135
2.902
113
Các bác tham khảo nhé, ý mấy ảnh: 2B ko có lỗi gì nên ko bị xử lý hình sự! Lỗi do thằng 4B tông 2B nhé!!!