Hạng F
22/7/13
9.028
40.956
113
Cảm ơn anh đã thay lời muốn nói!!!
Anh Chủ chắc còn trẻ nên hơi nặng lời rùi đó nha!
Người đi xe máy, gặp trời mưa, nhất là lúc tan tầm và đang rước em bé đi học về. Thì bất kì chỗ nào khô ráo là trú thôi. Làm gì mà biết đó là cửa hầm.
Đến khi phát hiện ra mình sai, mưa to thì dời đi đâu và trốn chạy đến chỗ nào để tránh???
Lúc này, có thể nói là lực bất tòng tâm. Mà nhất là nếu có em bé đi cùng thì Mềnh tín dụng,dù biết là sai nhưng không thể di chuyển được đâu, anh Chủ nhé!
Lần sau, nên Cắn Dzăng mà thông cảm cho qua. Đừng nên nặng lời như thế.
Mắc mưa, đáng tội, ko đáng trách đâu!
Thế nhé! Thân ái, tình người!!!
A lại xoa... Haizz! E nghĩ mình đã có "1 xí" điều kiện ngồi 4B ko sợ mưa nắng thì nhường người ta 1 xíu ... bi bô chửi đổng e khó chịu lắm a! :mad:

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
A lại xoa... Haizz! E nghĩ mình đã có "1 xí" điều kiện ngồi 4B ko sợ mưa nắng thì nhường người ta 1 xíu ... bi bô chửi đổng e khó chịu lắm a! :mad:
Anh Chủ nên sửa tiêu đề lại thì hay hơn!
Nhiều bác chửi xe máy họ dốt, nhưng không biết người Rào hơn họ chửi mình như thế nào!
Haizzzz, chỉ quen nhục mạ người khác mà không biết mình cũng bị như vậy!!!
Thôi, cho qua nhé!!!

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
Nhiều khi con mình ngồi xe ko ướt.
Nhìn con người khác núp dưới áo mưa, bị gió lật ngược, Mềnh thấy thật Đắng cho một kiếp làm Người!
Xã hội muôn màu, biết là thế, nhưng vẫn buồn và trạnh lòng!!!

Hạng D
20/7/07
1.063
1.630
113
Bác chủ độc miệng bỏ mẹ. Cái xh này nó như thế thì dân mới ko có xe hơi mà đi, trời mưa thì phải dừng lại mặc áo mưa thôi, chịu khó dừng ít phút đợi người ta. Chửi người ta ngu si mà còn viết sai chính tả, nản...

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Anh Chủ nên sửa tiêu đề lại thì hay hơn!
Nhiều bác chửi xe máy họ dốt, nhưng không biết người Rào hơn họ chửi mình như thế nào!
Haizzzz, chỉ quen nhục mạ người khác mà không biết mình cũng bị như vậy!!!
Thôi, cho qua nhé!!!
Người Rào là người nào vậy bác

Hạng B2
22/12/10
211
246
43
38
Em đọc thấy coment của 1 số bác cứ bảo vệ cho cái luận điểm mưa thì trú tạm ở đ8ầu dốc hầm, dưới chân cầu vượt.
Xin lỗi chứ: mấy loại như vậy đúng là thiếu ý thức trầm trọng, gây nguy hiểm cho mình và người khác.
giả dụ: xe đang đi tười dưới hầm lên với nếu không kịp phanh thì sao"" ==> ầm. nếu phanh kịp thì sao? ==> gây bức xúc cho người khác. khi phanh kịp rồi bò lên tiếp gặp bác lái yếu trôi ngược lại ==> ầm.

Trường hợp nữa là trong hầm đường bộ: Hầm Thủ Thiêm trời mưa 1 số anh chị "văn hóa cao" trú ở cửa hầm, gây kẹt xe trong hầm khói xe thải ra người đi trong hầm sẽ ngộ độc.

Trú mưa dứi chân cầu vượt: gây tắc đường trong mưa ai cũng ướt hết. gây khó chịu ..chưa kể tai nạn dễ xảy ra.

các cụ đi 2 bánh (giống như em) thì để ý tí...đừng bao biện lắm mồm. nói ra thì chỉ cho người khác biết mình thiếu ý thức, "văn hóa cao".

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Em mới từ tòa nhà Cantavil bên An Phú, Quận 2 ra. Hết sức bức xúc với việc đám xe máy trú mưa ở trong đường hầm đoạn dốc lên ra cửa tòa nhà.
Đường hầm đã dốc, quanh co, còn hẹp nữa. Thế mà đám ngu xi đó đứng thành hàng mà trú. Bảo vệ tòa nhà thì không ai ra đuổi đi.
.

Bác tài ơi, sao bác nói thế thì phủ phàng lắm đó :3dngacnhien:. Cuộc sống hôm nay và ngày mai khác nhau. Nếu vì trời mưa bất chợt (phong cách mưa Sài Gòn), thì bác nên thông cảm vì bản thân những người trú mưa họ có muốn như thế đâu, có muốn trời mưa đâu,...đặt vị trí bác vào những người đang trú mưa và bị một anh chạy ô tô chửi đám ngu xi thì bác thấy thế nào.

Bác đâu biết rằng, trong đám ngu xi đó có người là bác sĩ chữa bệnh cho con bạn, có người là lãnh đạo 1 cơ quan, 1 đơn vị to tướng, vợ của sếp PC67,....
Theo em nếu có bức xúc quá thì đóng kính cửa ô tô, la thật to: Sao mình lại chọn mua căn hộ này? Tại sao và tại sao?

Chúc bác luôn bình tĩnh và vui vẻ.