Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Xin chào anh chị em trong Group

Xe mình Mazda 3 2017 FL, odo 54k ( chỉ chạy trong tp và các tỉnh lân cận đường rất tốt).
Tình hình là xe mình sáng mỗi lần khởi động có tiếng kêu lụp cụp ( 3 tiếng ) xong chạy bình thường. Mình cũng k biết tiềng kêu đó là gì nên điện thoại lên hãng hỏi. Bên đó báo khả năng là cao su chân máy, phải thay 2 cái trước giá tầm 9 triệu. Giá nghe chát quá nên lên đây tham khảo ý kiến anh em xem có chỗ nào ở HCM làm ok mà chất lượng không, Mình cũng không rành lắm nhưng nghe cái giá là hơi bị hoang mang
Xin cảm ơn mọi người

Xe Mazda 3 2017 FL khởi động có tiếng kêu lụp cụp 3 tiếng, do đâu?

Hình chống trôi bài.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Tập Lái
31/7/23
12
4
3
29
Cảm ơn thông tin của Anh. Mình thấy giá cao quá k thể ngờ luôn
giờ thông tin đại chúng rồi, anh em cứ lên mạng search, lên app shopee hay app CarX để tìm phụ tùng, giá nó cụ thể, dc thì mua nó ship tận nhà mà. Chứ nghe mấy ông thợ sợ lắm, toàn nhìn mặt phán giá

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
Bác hỏi thế thì cũng khá chăm sóc xe, mà nếu hư cao su chân máy thì khuyên bác nên vào hãng. Không có rẻ mà thơm đâu, mỗi lần làm mỗi lần cực, giá cao có cái giá của nó.

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Bác hỏi thế thì cũng khá chăm sóc xe, mà nếu hư cao su chân máy thì khuyên bác nên vào hãng. Không có rẻ mà thơm đâu, mỗi lần làm mỗi lần cực, giá cao có cái giá của nó.
Mình cũng có tham khảo gara quen họ báo tầm 2tr5 1 chân, bảo đảm zin 10%
Không có phải như vậy không.
Cảm ơn Bác

• Like
Reactions: VitaraV6