Tập Lái
4/4/17
20
1
3
40
Con nhà m đc hơn 1000km bị y chang lun... khởi động máy nổ rõ to .. còn báo thiếu nước làm mát ... mà 1 lúc sau hết lại êm ru ... gọi hãng bảo đag rốt đa ,1 time nưa cho ổn định ...
Bạn thử chạy đến 4000 xem có bị như mình không

Tập Lái
4/4/17
20
1
3
40
bác thử đập rồi nhấp thả thắng chừng 2 3 lần cho thắng nó cứng lại (cảm giác như dc bom hơi hay . bác vô số rất nhe...lúc đầu e cũng đạp 1 phát rồi vô số. cảm giác hơi nặng tay. vô tình e làm như vậy. thấy vô nhẹ hơn. bác thử xem sau ;););)
Cách của bác e đã thử, công nhận kéo cần số đã nhẹ hơn. Thanks bác đã tư vấn

12/10/07
2.646
10.496
113
Các bác cho e hỏi, e đi mazda 3 AN được hơn 4000km. Buổi sáng khởi động xong khi vào số thứ rất nặng. Sau đó đi một lúc, tắt đi, khởi động lại thì vào số lại nhẹ. Thế là hiện tượng gì ạ. Cảm ơn các bác ạ
Không biết có phải tại bác không chú ý vòng tua máy lúc mới khởi động chăng?

Buổi sáng khi mới đề thì máy hú lên, vòng tua lên cao. Lúc này mà kéo cần số thì nặng và nguy hiểm. Chờ một hồi tới khi nóng máy, vòng tua hạ xuống dưới 1000 thì kéo cần số bình thường.

Hạng C
13/3/17
752
278
63
xe mazda mới hầu như dòng nào cũng vậy mà, khởi động khi để qua đêm thường kêu to,lên khoảng 1500v/p, một lúc sau thì hết,nhưng vào số nặng thì mình chưa gặp,có điều lúc vào số xe hơi lắc xíu nhưng vẫn êm,có hôm vội mình khởi động rồi vào số ngay vẫn nhẹ bình thường nhưng e vẫn không hiểu bác kaimaz tư vấn phanh có liên quan gì tới hộp số ạ,e chưa hiểu lắm

Tập Lái
4/4/17
20
1
3
40
xe mazda mới hầu như dòng nào cũng vậy mà, khởi động khi để qua đêm thường kêu to,lên khoảng 1500v/p, một lúc sau thì hết,nhưng vào số nặng thì mình chưa gặp,có điều lúc vào số xe hơi lắc xíu nhưng vẫn êm,có hôm vội mình khởi động rồi vào số ngay vẫn nhẹ bình thường nhưng e vẫn không hiểu bác kaimaz tư vấn phanh có liên quan gì tới hộp số ạ,e chưa hiểu lắm
Xe em đang trên hãng rồi ạ, có gì em sẽ thông tin cho các bác. Nhưng có lẽ do xe em đậu chỗ không bằng phẳng, hình như chỉ 1 tý dốc là bị. Để e kiểm tra lại

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
Xe em đang trên hãng rồi ạ, có gì em sẽ thông tin cho các bác. Nhưng có lẽ do xe em đậu chỗ không bằng phẳng, hình như chỉ 1 tý dốc là bị. Để e kiểm tra lại
hình như dốc hơi đứng thì bị, còn bằng hay là dốc chúi cái đầu xuống thì lại k bị.

chắc bệnh chung, xe nào cũng bị.

Tập Lái
4/4/17
20
1
3
40
hình như dốc hơi đứng thì bị, còn bằng hay là dốc chúi cái đầu xuống thì lại k bị.

chắc bệnh chung, xe nào cũng bị.
Không, chỉ hơi dốc thôi bác ạ. Vì e đậu trên vỉa hè mà, nhiều lúc e còn chẳng cảm nhận đấy là dốc

Hạng F
13/9/07
7.049
48.470
113
Xe nào máy nguội cũng đc tăng tua máy để gia nhiệt cho động cơ chứ ko riêng gì mazda. Bác chủ nổ máy buổi sáng đợi đèn xanh (báo máy nguội) tắt thì hãy vào số. Khi chuyển vị trí cần số nhớ giữ chân thắng cho sâu vào

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Con nhà m đc hơn 1000km bị y chang lun... khởi động máy nổ rõ to .. còn báo thiếu nước làm mát ... mà 1 lúc sau hết lại êm ru ... gọi hãng bảo đag rốt đa ,1 time nưa cho ổn định ...
bác xem bình nước mát dự phòng xem thế nào chứ e nghĩ xe mới nên không thể nào thiếu, xe em mỗi lần rửa xe e đều kiểm tra, mà cái vụ máy kêu to khi khởi động thì xe em chạy hơn 4k rồi vẫn vậy,cái này là sấy động cơ thôi bác, nhưng sau khoảng 3k km thì xe chạy ngọt hẳn