Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
- Khả năng cong sú bắp hơi cao.
Nhưng nếu bạn muốn thử thì
1 - kiểm tra bình trước
2 - Khi đề máy có tiếng kêu của đề hay không, nếu có mà máy không nổ là khả năng sú bắp. Nếu không có tiếng đề thì khác.
3 - họng gió của xe bạn nằm ở nơi đâu, nếu như họng gió nằm dưới (mực nước) là có thể dính
4 - mở các bougies (theo thứ tự) cột chặt một miếng vải vào đầu tournevis, xăm soi nơi bougies vừa mở ra, xem thử trong đó có màu gì lạ không, tiện chùi bougie luôn
Chính xác rồi bác

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Trời ơi, xe ngập nước mà dám bật điện lên để đề luôn là bác quá dũng cảm luôn. Bác có thể đã bị chết cục ECU rồi đó. Còn cù đề không chạy thì có vẽ không bị thủy kích đâu. Giờ bác cho kéo xe vào hãng để họ cắm máy test thử xem có chuyện gì đã xảy ra với e bác.
Đúng ra lúc mới mưa xong bác phải tháo cọc bình ra, rồi cẩu vào hãng để họ xem cho bác. Giờ này thì vui rồi, khá tốn kém với pha này rồi đó.

Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Thành công rồi các bác ạ. Em lấy dây điện câu từ xe máy sang ô tô. Rồi nổ máy xe máy 45 phút. Xong tắt xe máy. Tháo dây ra. Vào đề 1 phát lên luôn các bác ạ.View attachment 2546268
Cám ơn bác chủ thớt đã trả lời ...
Dù sao đi nửa bác cũng nên xem lại bình, nếu có thể mua thêm cục sạc .
Em từng bỏ xe đi chơi cả tháng, về đề vẩn nổ, do đó khả năng bình của bác có lẽ đến tuổi cần thay.
Một lần nửa cám ơn bác chủ thớt, coi như đóng cửa .. hàng

• Like
Reactions: Tin7117
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Thành công rồi các bác ạ. Em lấy dây điện câu từ xe máy sang ô tô. Rồi nổ máy xe máy 45 phút. Xong tắt xe máy. Tháo dây ra. Vào đề 1 phát lên luôn các bác ạ.View attachment 2546268
Bác làm rất chuẩn. Chuẩn nhất là chỗ sau 45 phút thì tháo hết dây ra mới đề.
Nhiều bác cứ để nguyên thế đề, cháy dây (vì dây bé xíu), hư luôn bình của xe máy.
Cảm ơn bác đã reply

Hạng B2
10/3/16
458
313
63
Kiên Giang
Ngập chưa tới nửa cánh thì bác lo gì. Hết bình thôi. Tìm cục kích bình, hay nhờ xe nào gần kích giúp.