Tập Lái
27/9/20
2
0
1
43
Xe Mercedes S350 bị chết máy, cần giúp đỡ

Chào các bác,

Xe em là merc s350 w221 bị dính lỗi "constant adjustment of intake camshaft of right cylinder bank in direction 'Retartded" (P0016). Dù đã thay camshaft counter weight, cứ đi chậm chậm là máy yếu rồi tắt, có lúc còn không đi dc quá 20km/ h.

Có cách nào xử lý triệt để không ạ?
Cảm ơn mọi người hỗ trợ

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Em đoán xe bác có vẫn đề với cửa hút. Ko rõ xe bác xài supercharge hay turbocharge nhưng bác có thể check boost pressure sau tăng áp hoặc mass air flow sensor xem chỉ có đạt ko hoặc cảm biến có bẩn ko...
Muốn biết chỉ số có đạt ko, phải có thông số cơ xưởng để so sánh... Tóm lại là vào hãng :)))

• Like
Reactions: PMH82 and Osin
Hạng F
3/10/15
9.735
11.970
113
Em đoán xe bác có vẫn đề với cửa hút. Ko rõ xe bác xài supercharge hay turbocharge nhưng bác có thể check boost pressure sau tăng áp hoặc mass air flow sensor xem chỉ có đạt ko hoặc cảm biến có bẩn ko...
Muốn biết chỉ số có đạt ko, phải có thông số cơ xưởng để so sánh... Tóm lại là vào hãng :)))
Ủa cửa hút hay bị làm tắt máy xe lắm hả bác? Cái đó mà thay là đắt lắm hic.
Cửa hút chắc nghìn đô.

Hạng C
22/2/12
889
545
93
Điều chỉnh thông số cam nạp của dãy cylinder bên phải, tốt nhất nên cắm máy đọc chuyên sâu về mer để xem. Cái này không làm mò được, nó ảnh hưởng đến hệ thống cung cấp nhiên liệu và đánh lửa đúng thời điểm theo từng máy.

• Like
Reactions: Tungtrantrs
Hạng F
3/10/15
9.735
11.970
113
Có vấn đề chưa chắc đã là hư, đôi khi chỉ là dơ hoặc lỗi chập chờn
Cảm ơn bác hic nghe cửa hút là thấy tốn tiền nặng rồi. Mong là không hỏng.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
Cảm ơn bác hic nghe cửa hút là thấy tốn tiền nặng rồi. Mong là không hỏng.
Ui trời bạn đâu phải là chủ thớt đâu mà sợ ? hay là bạn có 2 nick ? Em nhận thấy khi có sự cố về xe cộ ở VN thì
  • Người chủ xe post, sửa chửa, kiểm tra theo các bạn OS, nếu thành công bấm nút biến
  • Nếu kh thành công tuỳ theo xe, đến hãng hay tự tìm mò, chia sẽ với anh em
  • Nhắn tin với chủ bài post cãm thấy có lợi nhất, đúng nhất, nếu OK cũng biến, sau đó kh còn liên lạc với người chỉ dẫn. (như kiểu hẹn lèo vậy ...)
  • Nếu như người chủ hoàn toàn kh biết về kỹ thuật thì một đánh liều làm như các anh em khuyên nếu như xe cũ, còn xe mới đi thẵng vào hãng , sau đó biến
  • Bạn nào làm về nghề xe trong OS thì nhắn tin riêng qua ... inbox nha .... và dấu nghề
  • Các bác OS hiểu biết cố tình tìm hiểu trên các trang nước ngoài hay qua kinh nghiệm, nghề nghiệp, thời gian tìm, cố giúp đở ....khi qua ... 1 lần ..2 lần .... đến n lần, chán quá out luôn.
................ vân vân và vân vân

Không biết mục tư vấn nầy các bác thuộc vào nhóm nào . và có thể sau nầy em thuộc loại cuối cùng

Và em để ý là thành phần sau khi hỏi ... được hay kh là out chiếm đại đa số với ... "tập lái" đến 99,994 %