Hạng C
18/3/20
942
909
93
39
Con vios giá thay hộp số CVT bao nhiêu thế nhỉ, hiện tại CVT đang đại trà sắp tới hộp số có giảm giá không ta :D

Tập Lái
17/12/17
9
21
3
45
xe nhà bác đi bao nhiu km rồi ạ?
2017 cũng mới đây, không lẽ dở dzữ vậy ta?
con vios người quen 2017 lăn bánh hơn 10 vạn, em lên chạy thấy cũng còn ổn, tuy nhiên đạp thóc ga thì có vẻ ồn hơn so với xe mới (nhưng chạy ở tốc độ thấp và dừng đèn không có dấu hiệu "bị chồm")
3800km, chắc chỉ xe em bị thôi

• Wow
Reactions: thythy2019
Hạng C
2/11/08
704
445
63
Update tới các bác, mình sẽ tháo hộp số ra check lại theo comment của các bác, đặc biệt là bác gì nói về puley và dây đai.

Còn về vấn đề bán xe thì không vì mình có hơn 1 cái xe và mấy chú xe cổ, cũ này cũng là cái để học hỏi thêm về cơ khí ô tô. Sửa được mới là vui, mới có cái chia sẻ cho anh em chứ bán đi thì hết chuyện :D

Mình cũng update thêm một hướng nguyên nhân đang nghĩ tới là bộ điều khiển. Chủ trước đã thay một lần và hiện tượng bổ sung là đi một khoảng thời gian xe báo lỗi hộp số và có hiện tượng không nhảy số - đạp ga vòng tua lên tới 2.500-3000 nhưng tốc độ thì chỉ tới 25-40km/h; giống với việc mình đi 1 số chết.

Mời anh em vào chém, tiếp và hy vọng nhận được các tư vấn tích cực.

Hạng C
18/3/20
942
909
93
39
Update tới các bác, mình sẽ tháo hộp số ra check lại theo comment của các bác, đặc biệt là bác gì nói về puley và dây đai.

Còn về vấn đề bán xe thì không vì mình có hơn 1 cái xe và mấy chú xe cổ, cũ này cũng là cái để học hỏi thêm về cơ khí ô tô. Sửa được mới là vui, mới có cái chia sẻ cho anh em chứ bán đi thì hết chuyện :D

Mình cũng update thêm một hướng nguyên nhân đang nghĩ tới là bộ điều khiển. Chủ trước đã thay một lần và hiện tượng bổ sung là đi một khoảng thời gian xe báo lỗi hộp số và có hiện tượng không nhảy số - đạp ga vòng tua lên tới 2.500-3000 nhưng tốc độ thì chỉ tới 25-40km/h; giống với việc mình đi 1 số chết.

Con CVT mới của em đề pa nó cũng vậy, kiểu hạ dây đai xuống để tăng sức kéo, đến 1 ngưỡng nào đó nó nâng dây đai lên cao và thoát máy, nếu không quen ga có thể gây hiện tượng giật tại thời điểm chuyển. Em nghĩ vấn đề là do chip xử lý.

Hạng C
2/11/08
704
445
63
Con CVT mới của em đề pa nó cũng vậy, kiểu hạ dây đai xuống để tăng sức kéo, đến 1 ngưỡng nào đó nó nâng dây đai lên cao và thoát máy, nếu không quen ga có thể gây hiện tượng giật tại thời điểm chuyển. Em nghĩ vấn đề là do chip xử lý.

Kiểu "lag" như vậy thì mình hiểu, nó khác với xe điện ở điểm này. tuy nhiên thì hộp số già của mình bị nặng hơn, giật cục kiểu garantie lớn quá nên xe luôn có xu hướng chồm lên mà ko cần đạp ga và xong thì đến màn không nhảy số. mình đang thiên về hộp điều khiển đã bị tính toán sai ở đây.

• Like
Reactions: chipvn147
dEs
11/5/20
2.091
137.810
113

Tính đến lúc bị lỗi thì xe anh đi đc bao nhiêu km rồi?

• Love
  • Haha
Reactions: qtuanns and btpaul