Hạng B2
15/3/07
215
0
16
112
BACHA
RE: Xe mới chưa có biển chạy có vi phạm luật GT ko ??

chia vui vì bác có xe mới , chia buồn vì bác đen quá ,mới rước dâu về đã bị các chú XX vịn rùi, tháng trước đúng hôm đón vợ hai về em cũng bị như bác.

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Hình như có quy định cho phép lưu hành trong khoảng một thời gian nhất định khi chưa được cấp biển số. Nếu k chả lẽ đăng kiểm và cà số... tại nhà à? Quy định và thủ tục NTN thì em sẽ Srearch lại sau.

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Cám ơn các bác , em về cất xe đây ...
sm=20.gif]sm=20.gif]

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: Mrpinocio

Cám ơn các bác , em về cất xe đây ...
sm=20.gif]sm=20.gif]
:D:D sợ rồi à, sao lúc bị phạt ko nhìn cái tên của chú XXX nếu bị chú khác vịn thì nói tên chú trước ra nói là "anh XXX trc lấy em có 100k thui" :D, chuyện nhỏ vẫn rẻ hơn đi taxi bác ợ.

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Sáng qua mới đăng kiểm xong bác ợ , hôm nay may ra mới có kết quả sau đó phải sang HQ nộp nốt thuể NK, TTDB, VAT.. (Hôm trước mới tạm tính để lôi xe ra). Sau đó mới ra lấy biển đwọc bác ạ. Đấy là em thấy vợ Hùng bảo thể , em thì mù tịt về vấn đề này ....Kiểu này may ra giữa tuần sau mới có biển :mad::mad:

Bác làm đăng kiểm xong chứng tỏ cái CQ nó work nhỉ, vậy bác làm chuột bạch trước rồi, mấy tuần nữa em làm đăng kiểm chắc nhanh hơn :D

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: super_fox

Sáng qua mới đăng kiểm xong bác ợ , hôm nay may ra mới có kết quả sau đó phải sang HQ nộp nốt thuể NK, TTDB, VAT.. (Hôm trước mới tạm tính để lôi xe ra). Sau đó mới ra lấy biển đwọc bác ạ. Đấy là em thấy vợ Hùng bảo thể , em thì mù tịt về vấn đề này ....Kiểu này may ra giữa tuần sau mới có biển :mad::mad:

Bác làm đăng kiểm xong chứng tỏ cái CQ nó work nhỉ, vậy bác làm chuột bạch trước rồi, mấy tuần nữa em làm đăng kiểm chắc nhanh hơn :D
Xe nhập qua chỗ Hùng từ lúc xe về đến khi làm xong hết mọi thủ tục ra biển phải 1 tháng đấy các bác ạ, ko nhanh hơn đựoc đâu . Các bác đi sau em cũng chuẩn bị tinh thần nhé , nhưng nhớ bị XX gọi lại thì chi 1 lít thôi nhé ...sory hôm nọ em ko biết nên phá giá :D:D

Hạng B1
16/3/07
84
0
0
56

"Xe thì cứ đi nhưng nếu bị chặn lại thì mất 1,2 lít là đúng luật rồi"
Luật gì thế bác?

Hạng C
29/12/04
507
0
16
HCMC
www.facebook.com

Xe nhập qua chỗ Hùng từ lúc xe về đến khi làm xong hết mọi thủ tục ra biển phải 1 tháng đấy các bác ạ, ko nhanh hơn đựoc đâu . Các bác đi sau em cũng chuẩn bị tinh thần nhé , nhưng nhớ bị XX gọi lại thì chi 1 lít thôi nhé ...sory hôm nọ em ko biết nên phá giá :D:D

Bác Mũi dài ơi hình như xe bác và em nhập về sau 1/7 nên phải có CQ EU thì mới lâu vậy chứ, bác Kiến nhập về trước thấy đăng ký cũng nhanh lắm mà, bác Kiến confirm hộ em với :)

Chi Hội Phó SFC
2/1/07
1.682
4
36
48
Hà Nội

Trích đoạn: super_fox

Bác Mũi dài ơi hình như xe bác và em nhập về sau 1/7 nên phải có CQ EU thì mới lâu vậy chứ, bác Kiến nhập về trước thấy đăng ký cũng nhanh lắm mà, bác Kiến confirm hộ em với :)
Hôm trứoc em vừa ăn sáng với vợ chồng bác KV ( hoá ra nhà em và bác KV ngay gần nhau ..) bác ấy nói đi xe ko biển số giống tình trạng em bây giờ hơn 1 thnág . Bác Super_fox tự suy ra nhé ...:D:D