Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Nếu nhận xe ở showroom và phát hiện lúc đó chứ chưa đem xe về nhà thì yêu cầu họ xử lý, mình không chấp nhận. Không nên dùng bảo hiểm của mình vì sẽ bị yếu thế trong nhiều trường hợp.

• Like
Reactions: CuBiMi and phuquy
Hạng B2
25/2/20
132
123
43
33
Trước khi chụp quả hình kỉ niệm lúc nhận xe, thì e sẽ kiểm tra 1 vòng các vấn đề đơn giản như sơn xi, ốc chân máy, lốp láp, đề nổ xem có ổn không. Chứ xong xuôi hết rồi, lại báo lỗi này kia lại phiền toái.

• Like
Reactions: phuquy
Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
bao hiểm có chut xiu đó,sang năm đong lại bảo hiểm cung ko co lên giá đâu bạn,và bạn cũng ko biết là vết trầy đó no co truoc khi nhận xe hay khi ban lây xe vê nha mới có vết đó,khi nhận xe tai hãng thi xem xe rồi mới nhận xe chứ nhỉ

Hạng D
24/2/20
4.426
7.296
113
37
Nếu chỉ là vết trầy xước nhỏ thì cứ để bảo hiểm lo, sơn lại thôi, tất nhiên mọi khoản phí phát sinh ngoài bảo hiểm thì hãng phải chịu. Trừ phi thay thế gì tốn kém nó mới ảnh hưởng tiền bh năm sau chứ mấy vết trầy vặt thì ảnh hưởng gì đâu. Các bác mới mua xe hay có tâm lý xót xe rồi sợ này sợ kia, chứ đi lâu rồi có khi cũng chẳng buồn để ý mấy vết trầy xước nhỏ.
Đúng rồi xe mới thì xót đến mất cả ngủ nhưng đi riết chẳng thèm quan tâm nữa, xe em gà đậu trầy tè le nắp capo còn ko buồn sơn lại:)

• Like
Reactions: PeggyMaz
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Nếu chỉ xước nhỏ thì họ xử lý xíu thôi. Tuy nhiên, lúc nhận bàn giao xe không để ý nên giờ cũng khó.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Hôm em nhận santafe, kính lái có một vết trầy khá sâu ở vùng đen dưới cần gạt mưa. Lúc đó em yêu cầu lấy xe khác, đại lý cũng nói lý do nọ kia thông cảm các kiểu.
Các bác có kinh nghiệm về kính cho em hỏi chút là vết trầy đó liệu đi nắng mưa nó có gây ra giãn nở nứt từ đó được không? Có cần xử lý gì không?

Hạng D
2/7/17
1.508
1.980
113
44
Hôm em nhận santafe, kính lái có một vết trầy khá sâu ở vùng đen dưới cần gạt mưa. Lúc đó em yêu cầu lấy xe khác, đại lý cũng nói lý do nọ kia thông cảm các kiểu.
Các bác có kinh nghiệm về kính cho em hỏi chút là vết trầy đó liệu đi nắng mưa nó có gây ra giãn nở nứt từ đó được không? Có cần xử lý gì không?
Trầy thì làm sao mà nứt được bác, không có chuyện đó. Làm căng để đại lý họ xử lý lại cho bạn.

• Like
Reactions: ice
Hạng B2
18/4/18
479
300
63
33
Trầy thì không nứt được bác, xe có nhiều chiếc nứt nhẹ không hết chiều dày kính lái mà đi 5 năm luôn đến lúc bán xe mới làm bảo hiểm thay do chủ xe lười làm

• Like
Reactions: ice
ice confirmed
Hạng C
21/6/07
562
659
93
Trầy thì làm sao mà nứt được bác, không có chuyện đó. Làm căng để đại lý họ xử lý lại cho bạn.

Trầy thì không nứt được bác, xe có nhiều chiếc nứt nhẹ không hết chiều dày kính lái mà đi 5 năm luôn đến lúc bán xe mới làm bảo hiểm thay do chủ xe lười làm

Lúc đó có vẻ mới trầy em còn sờ được vụn kính, trầy khá sâu. Chứ trầy sơ sơ thì em biết là không sao. Em cũng không làm căng gì với đại lý lúc đó, tiện topic này hỏi các bác luôn thôi. Chỉ sợ để lâu nó nứt, cần trám keo hay gì đó vào chẳng hạn. Còn không thì thôi em vẫn để vậy.

Hạng D
21/12/17
1.764
2.720
113
40
Các bác mới mua xe hay có tâm lý xót xe rồi sợ này sợ kia, chứ đi lâu rồi có khi cũng chẳng buồn để ý mấy vết trầy xước nhỏ.
Quá chuẩn luôn! Lúc em mua chiếc xe đầu tiên (xe cũ), chỉ một vết xước nhỏ mà cũng xuýt xoa, ăn ngủ không ngon.

Chạy chiếc xe cũ này được 2 năm, đổi chiếc xe mới cáu. Chạy được mấy bữa nó cọ vô mấy bụi cây bên đường trầy tè le bên hông, cũng không thèm đếm xỉa.

• Like
Reactions: PeggyMaz