Hạng D
23/1/16
1.859
1.175
113
Xước là bình thường, bữa tui còn gặp hãng giao xe mới bị đụng móp cả cảng sau. dĩ nhiên là đại lý sẽ làm đồng sơn lại rồi mới giao xe. Chỉ tội ông nào mua dính phải con xe trên !

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Bữa mình lấy xe mới cũng trầy 1 tý sau cốp như hạt đậu.nhân viên bán xe cũng báo mình đi rồi khi nào bảo dưỡng vào họ sơn lại.nói chung thái độ cũng tốt nên mình kệ.1 năm rồi chưa sơn lại luôn.nhiều khi những vết trầy đó không trách hãng.nhiều khi xe để đó mấy anh tới xem xe rồi mở xem cái.rồi mấy a đeo chìa khoá chỗ quần có khi đi qua quẹt bị.có khi mấy chị mang giỏ đi qua quẹt bị.mình thấy nhiều xe đậu dưới hầm rồi khách tới xem vô tình là bị nên mình cũng ko trách cứ quá.chỉ bị nặng thì nên lập biên bản khi nhận xe luôn.giờ về chạy xe trầy vết nhỏ nhiều mà kệ mặc dù có bảo hiểm.cứ xe đi lành ko hư vặt.và đi an toàn là được

• Like
Reactions: donaque
Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Nếu xước có thể chấp nhận thì châp nhận, còn xước to dài và đại lý có thái độ không hợp tác thì cứ theo HD mà làm

9/7/20
745
1.030
93
28
Em từng thời làm hãng xe, em khuyên nếu bacd nào có kinh nghiệm thì lúc xem xe về kho test thật kỹ và tự lo khâu giấy tờ đăng kiểm các thứ.

ko phải em tiếc rẻ dăm triệu lẻ mà là bác nào nhìn thấy mấy cái ông kỹ luật lái xe đi đăng ký đăng kiểm mới sợ. Xe mới mà ổng phi ầm ầm, ổ gà ổ voi tương nát, em từng thấy có ông còn phi ra đường sỏi xe trước bắn đá vào xước kính lái.

hỏi ra nguyên nhân mới biết là khách hối hãng cũng hối làm nhanh nên chạy ẩu.

từ đó mua xe từ lúc xe về kho e ko cho ông nào đụng vào. Rửa xe để làm lễ bàn giao e cũng đứng canh luôn. Sợ lắm

Hạng C
16/5/20
551
2.364
93
38
Em từng thời làm hãng xe, em khuyên nếu bacd nào có kinh nghiệm thì lúc xem xe về kho test thật kỹ và tự lo khâu giấy tờ đăng kiểm các thứ.

ko phải em tiếc rẻ dăm triệu lẻ mà là bác nào nhìn thấy mấy cái ông kỹ luật lái xe đi đăng ký đăng kiểm mới sợ. Xe mới mà ổng phi ầm ầm, ổ gà ổ voi tương nát, em từng thấy có ông còn phi ra đường sỏi xe trước bắn đá vào xước kính lái.

hỏi ra nguyên nhân mới biết là khách hối hãng cũng hối làm nhanh nên chạy ẩu.

từ đó mua xe từ lúc xe về kho e ko cho ông nào đụng vào. Rửa xe để làm lễ bàn giao e cũng đứng canh luôn. Sợ lắm
Chứ đăng kiểm mà không cần xét xe thì mọi chuyện đẹp hơn nhiều. Cái nào khoẻ mình thì nên làm tiếc chi vài trẹo.

Hạng F
3/10/15
9.734
11.966
113
Xước là bình thường, bữa tui còn gặp hãng giao xe mới bị đụng móp cả cảng sau. dĩ nhiên là đại lý sẽ làm đồng sơn lại rồi mới giao xe. Chỉ tội ông nào mua dính phải con xe trên !
Mình cũng thắc mắc là sale hay đi giao xe cho người mua. Thì cũng chạy trên đường như mọi người, vậy thì nó cũng sẽ dễ bị va quẹt trầy trụa.
Tại sao nó lại đi làm cái việc mạo hiểm đó nhỉ. Khách hàng tới lấy xe ở cửa hàng rồi được tung hoa này kia có vẻ hay hơn chứ.
Chả hiểu bày đặt gì cái vụ giao xe.
Thấy bao đứa sale đi giao xe mà cứ hí hửng này nọ, cứ nghĩ nó vừa lái vừa đùa thế thì có gì xảy ra thì không biết trách nhiệm thế nào.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Lúc đó có vẻ mới trầy em còn sờ được vụn kính, trầy khá sâu. Chứ trầy sơ sơ thì em biết là không sao. Em cũng không làm căng gì với đại lý lúc đó, tiện topic này hỏi các bác luôn thôi. Chỉ sợ để lâu nó nứt, cần trám keo hay gì đó vào chẳng hạn. Còn không thì thôi em vẫn để vậy.
Trám bằng resine ...

Mình cũng thắc mắc là sale hay đi giao xe cho người mua. Thì cũng chạy trên đường như mọi người, vậy thì nó cũng sẽ dễ bị va quẹt trầy trụa.
Tại sao nó lại đi làm cái việc mạo hiểm đó nhỉ. Khách hàng tới lấy xe ở cửa hàng rồi được tung hoa này kia có vẻ hay hơn chứ.
Chả hiểu bày đặt gì cái vụ giao xe.
Thấy bao đứa sale đi giao xe mà cứ hí hửng này nọ, cứ nghĩ nó vừa lái vừa đùa thế thì có gì xảy ra thì không biết trách nhiệm thế nào.
Lạ nhỉ, sao chủ xe không đi lấy vậy ?
Khi lấy thì mình có thể kiểm tra, nhìn đồng hồ, hỏi chức năng, bánh xe phụ ... tám để biết thêm.

• Like
Reactions: ice
Hạng C
28/2/15
980
688
93
39
hãng báo thay mới, chi phí họ lo thì ok luôn anh,

mấy cái này cũng không quan trọng lắm, mốt a đi thời gian cũng làm bh hà