Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe mới thay côn nhờ BS khám giùm.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Xe mới thay côn nhờ BS khám giùm.

Trường hợp mâm ép bị tiện quá nhiều,thì sẽ gây trượt côn. Nếu không trượt côn mà chỉ bị rung,gằn...là do tiện không chính xác và không đủ độ láng. Vì lý do nào đó mà mâm ép bị tiện quá nhiều. Có thể tán bố côn dày hơn,để bù lại,vẫn chạy tốt và êm. Những chuyện như vậy,vào thời kỳ khó khăn,thợ làm giỏi hơn bây giờ..!

Tập Lái
RE: Muốn chỉnh bình xăng con và côn xe đời cũ

Chao Bác sĩ cũa diễn đàn ,Em vừa mới mua chiếc xe cũ ,nhưng vẫn hoạt động tốt. Nhưng muốn nó hoàn thiện hơn 1 tí nữa ,theo đúng nghĩa là: ( cũ người ,mới ta đó mà) .Vậy Bác sỉ có thể chỉ hộ dùm cho em GARA nào chỉnh sữa lại Chế hòa khí và côn tương đối chuyên nghiệp và chính xác. Em đã đọc qua vài bài của Bác sỉ .em thấy Bác sỉ rất PRO đó nha.... Mong bác sỉ giúp em trong thời gian sớm nhất. Vì xe của em nhiều bệnh lặt vặt lắm . Thành thật cám ơn Bác sỉ .Hôm nào mạng phép mời Bác sỉ đi uống cofee cùng em nha .Số của em là 0914.22.1111

Hạng B2
14/5/05
254
46
28
RE: Muốn chỉnh bình xăng con và côn xe đời cũ

Bác ghé lại Garage Tam Tiến số 67 Phan Huy Ích, Tân Bình là garage của bác sĩ luôn.
Chúc bác sớm sửa được vợ 2:D

Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Đậu xanh... em cũng thay côn và bàn ép, bi tê mới nhưng không phải chính hãng, giờ đi cứ rung rung giật giật khó chịu vô cùng, khi khởi hành đềm ga vòng tua 1200rpm thì hơi rung, nhưng nhiều khi đệm không chuẩn là nó rung rung giật giật tê tái cả vô lăng và xe luôn.
Em đã cố hỏi thợ thì họ bảo phải thay chân máy mới. OK em đã thay cả bộ chân máy trước, sau, thanh giằng động cơ.... nhưng chỉ đỡ được 1 tí...
Giờ mò vào đến đây tìm hiểu thì mới vỡ lẽ... mình còn quá gà khi làm việc với gara và quá thiếu hiểu biết về kỹ thuật của chiếc xe mình...

Em sẽ đi làm lại canh ép (láng lại bàn ép) như các bác mách nước xem sao... Có gì em sẽ vào báo cáo lại, nhưng chắc là qua tết mới được vì giờ cận tết họ nghỉ hết rồi.
Cảm ơn các bác nhiều