Tập Lái
26/5/17
43
18
8
44
Chào các bác, làm phiền các bác cho Em hỏi thăm chút, Em có con Morning Si, hiện bị tình trạng như sau: Hôm rồi E đi VT, khi dừng lại nghỉ ngơi thì E thấy chảy nước dưới gầm, chảy nhỏ giọt (Em quan sát thì thấy nước kg có màu, kg mùi), sau đó E tiếp tục di chuyển thì thấy máy lạnh yếu dần ( bình thường E chỉ để nhiệt độ 24-25 là lạnh rồi, bữa đó E phải hạ xuống 20-21 mà vẫn không thấy lạnh), đưa tay vào cửa gió chỉ thấy hơi hơi lạnh, Các bác cho Em hỏi nguyên nhân và cách khắc phục ạ.
Cảm ơn các bác nhiều.

Tập Lái
10/5/13
2
1
3
Nước chảy là bình thường nhé. Lạnh yếu có 2 lý do:
(i) Mới mở máy thì lạnh sau đó giảm lạnh -> khả năng rơle máy lạnh bị hỏng, giàn bị đóng đá nên giảm hiệu suất -> thay rơ le;
(ii) Mở máy không lạnh như hồi trước -> thiếu ga máy lạnh -> kiểm tra xem có bị rò ga, bơm thêm ga

Hạng D
4/7/09
4.238
7.233
113
Sài Gòn
Nước chảy là bình thường nhé. Lạnh yếu có 2 lý do:
(i) Mới mở máy thì lạnh sau đó giảm lạnh -> khả năng rơle máy lạnh bị hỏng, giàn bị đóng đá nên giảm hiệu suất -> thay rơ le;
(ii) Mở máy không lạnh như hồi trước -> thiếu ga máy lạnh -> kiểm tra xem có bị rò ga, bơm thêm ga
Nếu rò ga thì chạy nó xì hết ga rồi bác.

Tập Lái
5/11/22
31
1
8
21
các bác xem giúp e năm 2022 có nên múc chiếc này k? tra giá trên oto thì yên tâm r nhưng sợ nhảy hố cả 6 năm rùi, giá từ 325tr = 5 cây vàng

Attachments