Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Xe mũi dài thì an toàn hơn xe mũi ngắn

@ bác p510no8 : 50cm = hơn 2 gang tay. Là seo bác ? Vậy, cà 2 xe đều xú-vơ-nia 2 kiếng hậu cho dân địa phương cả à ? Hai xe ngược chiều khi đối đầu, mà xe nào cũng 100km/h, thì 50m cũng chít ! Bác có thể nói rõ hơn ?
@ bác Giao Thong úp cái nồi cơm điện khi ôm volant ? Chắc tính tập dợt trước để mai mốt tham gia Rally Paris - Dakar, hi hi ....

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Mình phải đặt địa vị mình là người lái ngồi đằng trước chứ, đằng sau thì ... mackeno!

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Cảm ơn pac giaothong nhé, em cũng đọc trên intenet thui :D
Nhưng pac cho em hỏi
- Pac đội mũ bảo hiểm khi nào? Đi đường trường hay đi trong thành phố :D (pac đi xe mà đội mũ bảo hiểm thì giống như pac đua xe Monaco quá)
- Nếu mà đi đường VN toàn chạy rùa bò 80km/h là max thì làm sao mà gãy cổ được, em nghĩ muốn gãy cổ thì phải chạy trên 120km/h chứ

Tiện đây nhờ các pac giải thích dùm em thế nào là đường trong đo thị thế nào là đường ngoài đô thị, em mới bị phạt ở VT: qua cầu Cỏ may em chạy bị *** phạt (may mà chạy chưa nhanh, bằng lái còn nguyên, không nhận giấy phạt chỉ bị cảnh cáo nhưng mà .... không nói thì các pac cũng bít mà :mad:) lý do: đã vào thành phố VT mà đường vắng hoe, không nhà dân, có giải phân cách, không hỉu nổi [&o]

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Trích đoạn: ROM

- Nếu mà đi đường VN toàn chạy rùa bò 80km/h là max thì làm sao mà gãy cổ được, em nghĩ muốn gãy cổ thì phải chạy trên 120km/h chứ

Bác đang ở "tây" ITALY hay sao mà lại bảo 80km/h là rùa bò. Ở VN theo quy định thì đây là tốc độ max của hầu hết các đường tốt nhất rồi đó bác ạ, chỉ có cực ít đường được phép chạy hơn thôi.

Đang phi 80km/h mà tai nạn thì chắc chắn toi rồi, do gãy cổ hay gãy cái gì thì cũng "thăng" hết bác ạ.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Chia buồn với bác Ròm. Lúc nhỏ chăn trâu không học hành, lớn làm Bộ trưởng GTVT. Mà lỡ ngồi đó zồi cũng ráng hứng đạn, may ra sau này ngỏm cũng còn nguyên vẹn hình hài bỏ vô hòm ! Chứ cứ khăng khăng từ chức thì có khi ...mất cả chỗ đội nón ! Mần quan cũng khổ lém chớ bộ bác tưởng ?

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

sách tiêu chuẩn Âu Mỹ chứ VN mình không có qui định này
Bác Ròm coi thường VN ta còn hơn bọn Liên doanh nữa! Sách hướng dẫn sử dụng (Spectra, Camry, Mits, BMW, Mer...) đều có yêu cầu phải thay mới dây đai an toàn sau ***km hoặc sau khi bị tai nạn đấy bác ạ. Bác đang tập lái thì cố gắng đọc sách nhiều một chút nhé.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: mazspeed

Bác đang ở "tây" ITALY hay sao mà lại bảo 80km/h là rùa bò. Ở VN theo quy định thì đây là tốc độ max của hầu hết các đường tốt nhất rồi đó bác ạ, chỉ có cực ít đường được phép chạy hơn thôi.

Đang phi 80km/h mà tai nạn thì chắc chắn toi rồi, do gãy cổ hay gãy cái gì thì cũng "thăng" hết bác ạ.
Pac ơi, 80km/h mà bị đụng thì cũng tiêu thật, nhưng pac chạy SG-VT mà chạy 80km/h thấy nó chậm lắm (hình như HN thì chạy đường 5 cũng thế), đấy là chưa kể khi đi miền Tây cả 1 đoàn xe bị "đua" khóc nhè luôn [&o] mà hình như "đua" cũng là vì không biết phân biệt đâu là đường ngoài TP/TX đâu là đường trong TP/TX đó
Học lấy bằng có bài học về đường cao tốc có giới hạn tối thiểu, vậy mà giờ em quên mất tiêu rồi vì có bao giờ thấy biển giới hạn tối thiểu trên đường "cao tốc" đâu [8|]

Hạng B2
26/8/05
212
9
18
SG

Học lấy bằng có bài học về đường cao tốc có giới hạn tối thiểu, vậy mà giờ em quên mất tiêu rồi vì có bao giờ thấy biển giới hạn tối thiểu trên đường "cao tốc" đâu

Trên Đường Pháp Vân cầu giẽ có đấy bác. Biển tròn mầu xanh có số 80 đấy. Nhưng chưa thấy *** phạt ai vì tội vi phạm biển này cả .......

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

mà hình như "đua" cũng là vì không biết phân biệt đâu là đường ngoài TP/TX đâu là đường trong TP/TX đó
Học lấy bằng có bài học về đường cao tốc có giới hạn tối thiểu, vậy mà giờ em quên mất tiêu rồi vì có bao giờ thấy biển giới hạn tối thiểu trên đường "cao tốc" đâu

Ôi trời ơi bác ơi, bác lái xe thì phải biết những điều tối thiểu này chứ.

- Khi đi đường bắt buộc phải phân biệt được đâu là đường trong, đâu là đường ngoài TP/TX. Khi đến 1 TP hay TX nào thì đều có biển báo cả, và thường cũng có luôn cả biển quy định tốc độ cho các loại xe, phải chú ý mà nhìn.

- Về đường cao tốc thì tôi ở HAN, biết rằng cả miền Bắc (có lẽ cả nước VN nữa (?)) chỉ có duy nhất 1 đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ thôi. Đường quốc lộ 5 hay đường Bắc Thăng Long - Nội Bài đều không phải và không đạt tiêu chuẩn là đường cao tốc. Trên đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ thì biển quy định giới hạn tốc độ tối đa, tối thiểu lúc trời khô, trời mưa nhan nhản, cũng phải chú ý mà nhìn.

Tóm lại, bác lái xe thì tối thiểu phải tập thói quen nhìn biển, cả trong lẫn ngoài thành phố. Và xin góp ý thêm: Quy định tốc độ trong luật GTĐB không có nhiều lắm đâu, nhất là đối với đường cao tốc, bác nên để bộ nhớ hoạt động tý.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: mazspeed

mà hình như "đua" cũng là vì không biết phân biệt đâu là đường ngoài TP/TX đâu là đường trong TP/TX đó

Ôi trời ơi bác ơi, bác lái xe thì phải biết những điều tối thiểu này chứ.

- Khi đi đường bắt buộc phải phân biệt được đâu là đường trong, đâu là đường ngoài TP/TX. Khi đến 1 TP hay TX nào thì đều có biển báo cả, và thường cũng có luôn cả biển quy định tốc độ cho các loại xe, phải chú ý mà nhìn.

- Về đường cao tốc thì tôi ở HAN, biết rằng cả miền Bắc (có lẽ cả nước VN nữa (?)) chỉ có duy nhất 1 đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ thôi. Đường quốc lộ 5 hay đường Bắc Thăng Long - Nội Bài đều không phải và không đạt tiêu chuẩn là đường cao tốc. Trên đường cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ thì biển quy định giới hạn tốc độ tối đa, tối thiểu lúc trời khô, trời mưa nhan nhản, cũng phải chú ý mà nhìn.

Tóm lại, bác lái xe thì tối thiểu phải tập thói quen nhìn biển, cả trong lẫn ngoài thành phố. Và xin góp ý thêm: Quy định tốc độ trong luật GTĐB không có nhiều lắm đâu, nhất là đối với đường cao tốc, bác nên để bộ nhớ hoạt động tý.
Em xin thưa là em nhìn biển chứ, nhưng ví dụ thế này nhé:
Có 1 cái biển thông báo: địa phận huyên XYZ, rồi có 5 cái nhà thì đó là đường gì vậy pac?