Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Xe mũi dài thì an toàn hơn xe mũi ngắn

Bác LXC ơi thế là chiếc xe bác pót có những 26 bánh, chở nặng bánh nhiều thì thế, nhưng hai hàng lốp phía sau với 16 bánh như thế, ko biết khi bẹp 1 bánh bên trong có cần phải thay ko bác, chứ mỗi lần thay hẵn gian nan bác nhỉ..?

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Trích đoạn: Vitahn

Các bác có nhớ cái bài mà có một bác lái xe 500Kg bị xe máy đâm chết không nhỉ?

Có phải là cái vụ xe tải 500Kg bị xe máy húc phải trên đường Láng gần Lisohaka không ạ. Em đi tập đường trường thấy ông thầy có kể vụ này vì cậu lái xe là bạn ông thầy, hình như có cửa hàng bán xe máy ở Khâm Thiên gì đó. Vụ này tài xế ô tô chết, thế mới vô lý.

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

quote]Trích đoạn: ROM

Khiếp, thua các pác, xe mũi dài này thì an toàn quá, sao các pác không lấy hình cái xe tăng M1 của Mẽo đưa lên, đi xe đó là an toàn nhất, "thằng" nào là láo lếu: chạy chậm (như pác Đi Chậm) hay chạy xe tạt mũi hay không chịu nhường đương .v.v. E làm 1 trang đại liên hoặc 1 quả pháo là đường rộng rãi ngay :D
Úi, sao lại đánh em [8D]

nó đây hả bác, he he, an toàn thực chưa? Bị em T80 của Nga chơi cho mấy phát đó

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác phantan : hình bác Xe Cẩu bị mất khúc đầu cái Kraz, không thấy 2 bánh trước ; chỉ thấy nửa sau + cái rờ mọoc có cả tỉ bánh xe nhỏ,he he !
Nhưng sao thấy xe bác Xe Cẩu nhỏ quá ? Coi chừng giống cái xuồng câu bé tí, cặp vô bên hông con cá voi đồ sộ, như " Ông già và bỉển cả " của bác Heminway...ặc ặc...

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

[/quote]
Em xin thưa là em nhìn biển chứ, nhưng ví dụ thế này nhé:
Có 1 cái biển thông báo: địa phận huyên XYZ, rồi có 5 cái nhà thì đó là đường gì vậy pac?
[/quote]

Từ khi có QĐ 42 thì đường này đuợc đi với tốc độ ngoại thị mà?? trừ phi có biển tốc độ đi kèm hoặc đi tới khi gặp biển qui định tốc độ tốc bác mới phải đi theo tốc độ đô thị.

Hạng B2
7/2/06
199
5
18

Trích đoạn: Pickup4wd

quote]Trích đoạn: ROM

Khiếp, thua các pác, xe mũi dài này thì an toàn quá, sao các pác không lấy hình cái xe tăng M1 của Mẽo đưa lên, đi xe đó là an toàn nhất, "thằng" nào là láo lếu: chạy chậm (như pác Đi Chậm) hay chạy xe tạt mũi hay không chịu nhường đương .v.v. E làm 1 trang đại liên hoặc 1 quả pháo là đường rộng rãi ngay :D
Úi, sao lại đánh em [8D]

nó đây hả bác, he he, an toàn thực chưa? Bị em T80 của Nga chơi cho mấy phát đó

Vậy là em sẽ không đi M1 nữa mà đi lun Apache hay là F22 thì an toàn hơn pác nhỉ?
@Pác Fẹc: có lẽ làm cái xe lu đi vừa an toàn vừa hòa bình hơn pác nhỉ, chơi xe tăng cí vẻ hiếu chiến quá [8D]

Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

To ==> fecnadoz & polar bear:
Đúng quá, đấy là xe của Nga, hiện nay Việt Nam đã lắp rồi (Cty công nghiệp ô tô Than VN - Cẩm Phả, Quảng Ninh), xe này rất khoẻ, leo dốc tốt.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: p510no8

To ==> fecnadoz & polar bear:
Đúng quá, đấy là xe của Nga, hiện nay Việt Nam đã lắp rồi (Cty công nghiệp ô tô Than VN - Cẩm Phả, Quảng Ninh), xe này rất khoẻ, leo dốc tốt.
Nó lắp loại gì hả bác?Em chỉ biết hiện nay xe Nga có lắp ở VN,nhưng hình như là Kamaz.Còn xe Kraz thì cách đây mầy năm đã bị cấm lưu hành vì can tội bề ngang rộng hơn 2,5m.Loại này giờ chỉ bên QĐ sử dụng,hoặc lưu hành trong phạm vi Mỏ,công trường,còn ra đường là bị xơi tái luôn.:D

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/12/05
575
4
18
50
Vùng than

Bác Mina:
Đúng rồi, Công ty này nó lắp cả Kamaz và Kraz 15 tấn dùng cho các công trường mỏ.
Nhìn chung giá rẻ hơn nhiều so với xe cùng loại của Hyundai hay Samsung, chạy đường Việt Nam đỡ xót xe, nhưng mà mấy đợt đầu chất lượng có vẻ chưa ổn lắm.