Hạng B2
7/2/06
199
5
18
RE: Xe mũi dài thì an toàn hơn xe mũi ngắn

Trích đoạn: fernandoz

Nhưng phải là phải theo xì-tin nào zậy hở bác Ròm...

Dạ thưa bác em chỉ tổng kết chung chung thôi (hy vọng là nó đúng với nhiều trường hợp khác) 4rum oto mà nên em hỏi phải là phải với cái oto đó, pac mà thấy giống với nhiều trường hợp khác thì pac khen em 1 tiếng để em mừng thui :D

Tập Lái
24/2/06
1
0
0

Em lạc vào đây xin hóng với các pác 1 tí: Hôm nọ xem một chương trình trên TV nó nói về nghiên cứu chống tác động khi crash của bọn MEC, nó làm cái đầu xe dài, vật liệu mềm,mà xẻ góc 2 bên rồi hàn, thấy cũng hợp lý fết, cưới 1 em kiểu đó chắc an toàn hơn.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Trích đoạn: p510no8

1. Xin lỗi bác fernandoz và bác phantan, sáng nay bận quá chưa trả lời kịp. Nghe các bác nói Em xin rút kinh nghiệm không nên già lái nữa, vì em hay sợ nếu tránh nhiều quá sẽ va vào người đi bên phải, mà đối tượng này thường là xe đạp và xe máy dễ "toi" lắm, còn nếu va xe ô tô thì còn đỡ hơn, vì ô tô an toàn hơn mà...
2. Em chạy Kia CD5, tốc độ 60-80, thỉnh thoảng đi đường HN-QNinh hoặc HN-Thái Nguyên

Hề hề, thì ra chuyện gìa lái của bác là rất nhân bản: mình làm mình chịu ko bắt người đi bên phải chịu? Như thế là thuộc chuyện căn phải nữa rùi, bên kia ae có nói đấy. Thôi E giản lược chuyện này theo E: đường hẹp, CD5, xe ngược, 2 bánh bên phải...sẽ giao nhau( theo phán đoán) : CD5 vướng, đi chậm nhường, dù có thừa đường nhưng ko nhiều: nhường...vì 2 bánh hay đánh lái lung tung, vào ra bất chợt. Vừa khỏi già lái, khỏi lo non phải hihi. Chúc bác luôn an toàn.

Hạng B2
26/9/04
340
25
18
52

Vậy là chốt lại đầu dài hay hơn.
sao họ không thiết kế để tài xế ngồi đâu đó gần bánh sau nhỉ, cả cái xe là đầu luôn, dài ngoẵng.
mà vẫn có 1 số không nhỏ Hiace, MB, Su 5tạ chạy lông nhông nguy hiểm quá. bản thân em cũng có hơn 1 năm cầm lái Hiace, ngồi trên cái bánh trước ý, may chưa đâm vào thằng nào, chứ loại đó mà đấu đầu thì mặt găm đầy mảnh kính.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

...câu bài tí : mũi xe dài chắc chắn là phải khác với cái mũi của ...Cléopâtre, he he !

Tập Lái
16/1/06
33
0
6

Đương nhiên là đầu ngắn thì ngắn hơn đầu dài rồi...he..he..nói leo tí

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: Primera
sao họ không thiết kế để tài xế ngồi đâu đó gần bánh sau nhỉ, cả cái xe là đầu luôn, dài ngoẵng. mà vẫn có 1 số không nhỏ Hiace, MB, Su 5tạ chạy lông nhông nguy hiểm quá. bản thân em cũng có hơn 1 năm cầm lái Hiace, ngồi trên cái bánh trước ý, may chưa đâm vào thằng nào, chứ loại đó mà đấu đầu thì mặt găm đầy mảnh kính.
Có đó bác. Xe lu í :D tài xế ngồi tít đằng sau luôn, xe này an toàn phải biết :D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Trích đoạn: Primera

sao họ không thiết kế để tài xế ngồi đâu đó gần bánh sau nhỉ, cả cái xe là đầu luôn, dài ngoẵng.
mà vẫn có 1 số không nhỏ Hiace, MB, Su 5tạ chạy lông nhông nguy hiểm quá. bản thân em cũng có hơn 1 năm cầm lái Hiace, ngồi trên cái bánh trước ý, may chưa đâm vào thằng nào, chứ loại đó mà đấu đầu thì mặt găm đầy mảnh kính.

Chuyện đấu nào yên tâm hơn E cũng rõ rùi, E ngồi với Hiace quen, và ít khi lái đầu dài nên khi chạy nó lóng ngóng quá, hai bên ngay trước mắt thế mà cứ khó chịu, hay do tật " nước đến chân mới nhãy" như lái đầu bằng chả biết, vì E xém 1 lần va nên có "nhát tay" với đầu dài, hẳn rùi cũng quen thôi các bác nhỉ..?

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Đầu ngắn thì thường là sẽ căn xe già hơn đầu dài do góc lái có thể dễ căn hơn xong nguy cơ tai nạn nặng sẽ lớn hơn xe đầu dài. Em nhớ đợt đường 5 chưa làm mấy cái sơmi romooc của mấy bác 15 Kiểu như Kamaz hay LiaZ hay có vụ giành đường bằng đấu đầu rồi thu về giành luồng có bác xe Zin130 cũng là tài già thần kinh cũng đấu gan theo kết quả Zin ăn nguyên cái vai Công 40" do khi bác Kamaz thu lái về gấp cả cái vai công nó nhô ra . Kết quả cuối cùng là cả hai bác đó đều chết dí tại chỗ và mọi người đều chết tắc do cái công kia nó lật xuống.;) Tóm lại ra đường là mình đã tự ký bản án tử hình cho mình và người khác rồi nếu không cẩn thận và chịu nhịn. Một sự nhịn là chín sự lành mà.