KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Mer G chuyên trị Cafe đang có nhu cầu bán dạo cặp cầu và khoá visai cơ để nhẹ bớt xe đây :)

Hạng B2
17/2/13
206
0
0
KVL nói:
Mer G chuyên trị Cafe đang có nhu cầu bán dạo cặp cầu và khoá visai cơ để nhẹ bớt xe đây :)

Thanh lý từ từ hả em trai ?
:D

Hạng B2
17/2/13
206
0
0
TOY nói:
4x6 nói:
Các bác cho hỏi, ngoài những chiến binh việt dã thực thụ như landcruiser, jeep, uaz... thì trên thị trường VN hiện nay, có chiếc 4wd nào có khóa vi sai không, mấy anh công tử như escap, hàn quốc...thì ko nói tới rồi.

Mấy xe bác đề cập cũng không có khoá vi sai đâu ạ, nếu có đi nữa thì chỉ là vi sai trung tâm nhằm đảm bảo truyền lực đều đến các bánh làm tăng khả năng vượt địa hình, đơn cử một số loại có vi sai trung tâm như Fortuner, FJ Cruiser, Mit pajero, Daihatsu Terios...
Dòng xe Land Cruiser có một vài dòng đặc biệt có khoá vi sai theo xe gọi là Difflock chứ không phải Land nào cũng có.
Xe thông dụng mà có khoá vi sai nguyên bản cho cả 2 cầu riêng biệt thì rất ít, vd như Mercedes G, Land Rover và một số ít dòng xe Jeep sau này...

Công bác Toy hay thật ! Cái gì cũng biết...mà biết như...

TOY
Hạng D
25/3/08
2.860
39
48
như gì....như gì
:mad:
Hilux đang nằm ổ bên Củ Chi có cái khoá nào hông anh Ba Đực ui

Hạng B1
2/2/11
54
0
6
Theo mình biết khóa vi sai phải mua riêng phải không các bác? nó có nhiều loại tùy theo loại cầu và răng của cùi thơm. Bác nào rành lên giúp anh em hiểu rõ hơn đi.

Cám ơn

RMX confirmed
Hạng B2
13/9/11
129
101
43
Thằng fortuner V có khóa vi sai trung tâm và cầu sau. Tại sao Toyota lại trang bị khóa vi sai cầu sau cho for V ta? Có cần thiết không...