Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe nổ máy bị rung do đâu ạ?

Tập Lái
1/6/21
6
1
3
48
Pháp
Xe bác cần kiểm tra bugi, dây phin, béc phun, compression. Nếu ok thì xe sẽ nổ ngon lành thôi.
Bác Helen Truong ơi cho mình hỏi tí: xe mình MerC 220 W203 đời 2007 154000KM, máy dầu DIESEL, Số tự động, xe hay bị rung khi máy nguội và chỉ rung khi mới đề máy hoặc ratenti, đồng hồ tua cũng rung theo, phải chạy khoảng 15phút thì mới hết rung. Cảm ơn nhiều

Tập Lái
1/6/21
6
1
3
48
Pháp
Xe em cũng rung. Sau khi thay cao su chân máy thì êm như xe mới :)
xe mình chỉ rung khoảng 3 phút lúc mới nổ máy khi máy nguội mà thôi nhưng khi chạy đc khoảng 10 phút thì bình thường, nếu máy nguội hoặc để qua đêm thì mới bị, lúc đó kim đh tua cũng rung theo sự giật luôn, kg biết có phải do hệ thống điện yếu kg nữa ? hay là do bơm dầu yếu (xe mình là dầu diesel) hay do phun dầu cao áp Injector? Có cao nhân nào nhiều kinh nghiệm xe dầu chỉ mình với? xin đa tạ

Hạng F
29/10/16
11.503
21.758
113
Pháp
Đã nói chuyện với chủ xe : và xe cũng ít đi trên cao tốc (và là xe dầu)
1 - đợi 1/2 bình xăng (gazole) hay 1/3
2 - mua chay làm sạch kim phung đổ vào bình

3 - Lên cao tốc nhấn 3500rpm trong vòng 20 phút , hay hơn (nhớ xem nhiệt độ máy lý tưởng nhất trước khi nhấn nha ... không thôi banh turbo)

Hy vọng là sẽ hết nghẹt kim phung .

Tập Lái
28/12/22
2
0
1
48
Chào các Bác, e mới đăng nhập vì có vấn đề nhờ các Bác giúp.
e đang chạy con Es đời 2001, thời gian gần đây có hiện tượng máy nổ bụp bụp, rồi lịm chết, đề lần nữa nổ e phải nhồi ga cao được 5, 10 phút thì hết, máy lại nổ êm bình thường. E đã thay lọc xăng, bơm xăng nhưng k hết, đang định thay bugi. Các Bác nào xe có bị bệnh như xe e mà chữa khỏi chỉ e cách với nhé

Tập Lái
Chào các Bác, e mới đăng nhập vì có vấn đề nhờ các Bác giúp.
e đang chạy con Es đời 2001, thời gian gần đây có hiện tượng máy nổ bụp bụp, rồi lịm chết, đề lần nữa nổ e phải nhồi ga cao được 5, 10 phút thì hết, máy lại nổ êm bình thường. E đã thay lọc xăng, bơm xăng nhưng k hết, đang định thay bugi. Các Bác nào xe có bị bệnh như xe e mà chữa khỏi chỉ e cách với nhé
Thay bugi kim phun đi

Tập Lái
28/12/22
2
0
1
48
vâng để e thử
hôm trước tháo ra xúc rủa thấy phun tơi lắm, thay luôn 6 cái bugi mới
lắp vào vẫn k hết rung mặc dù vòng tua ổn định

Chỉnh sửa cuối: