Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng
RE: xe ô tô có phần che máy ở dươí không?

xe nào cũng có chẳng qua bác không chịu chú ý đó thôi.em đã nói rồi mà ngoại trừ xe Zace còn tất cả đều bằn nhựa hết.em có 1 tấp bằng sắt dùng riêng cho xe Zace..nếu bác thích thì cứ nói với em...em để rẻ chỉ co 700k thôi ah`

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM

Trích đoạn: vutung_com

xe nào cũng có chẳng qua bác không chịu chú ý đó thôi.em đã nói rồi mà ngoại trừ xe Zace còn tất cả đều bằn nhựa hết.em có 1 tấp bằng sắt dùng riêng cho xe Zace..nếu bác thích thì cứ nói với em...em để rẻ chỉ co 700k thôi ah`
đắt quá đắt quá :D:D

Hạng B2
14/2/06
119
2
18

Em câu bài nhờ,
Nhà thiết kế để thoáng bên dưới là để cho đỡ hỏng máy đấy, bác ko thích thì mua về rồi hàn thêm tấm thép bên dưới nhé
bác leonvn888 nhìn xuyên wa máy được hả bác? em thì chẳng có khả năng đó...

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

xe nào cũng có chẳng qua bác không chịu chú ý đó thôi.em đã nói rồi mà ngoại trừ xe Zace còn tất cả đều bằn nhựa hết.
mấy xe SUV nó = thép bác ui

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Xe Toy mở capo ra là nhìn xuyên từ trên xuống tận mặt đường lun, máy móc đơn giản ghê. Nếu có dịp các bác mở capo xe Mazda hoặc Ford ra mà xem, "đồ đạc" dày đặc, lại có nắp nhựa ốp phần dưới khoang động cơ kín mít. Vì phức tạp hơn nên bị coi là kém tin cậy hơn, hớ hớ:D:D:D

Tập Lái
10/5/06
35
0
0

[Xe Toy mở capo ra là nhìn xuyên từ trên xuống tận mặt đường lun, máy móc đơn giản ghê. Nếu có dịp các bác mở capo xe Mazda hoặc Ford ra mà xem, "đồ đạc" dày đặc, lại có nắp nhựa ốp phần dưới khoang động cơ kín mít. Vì phức tạp hơn nên bị coi là kém tin cậy hơn, hớ hớ][/quote]

Em mới vào nghề nên chưa rõ về máy móc, xin các bác thông cảm và dậy bảo thêm. Đúng là phải nói như bác mazspeed mới đúng. Ý của em là em không thấy nắp ốp che phần khoang động cơ nên em có thể nhìn xuyên từ trên xuống tận mặt đường luôn, cũng vì máy đơn giản quá . Chính vì không có phần che như vậy nên em sợ cả khoang máy sẽ nhanh chóng bị bẩn ( các bác biết đường xá của VN rồi còn gì), rồi nhanh chóng bị hỏng hoặc dễ bị hỏng vì mỗi lần rửa xe em thấy đâu có rửa vào trong đấy.
Như vậy qua bác mazspeed em đã rõ là xe của Mazda và Ford là có phần che khoang máy này, còn xe của Toy thì vẫn không có, đểu thật, vậy mà nó vẫn bán đắt thế, thể nào bị ế hàng là phải:mad:[:'(]

Hạng B2
18/3/05
411
0
16
Ha Noi

Liệu mình mặc thêm ..quần lót cho iem nó thì có ảnh hưởng gì đến máy móc không hở các Bác ?:)

Tập Lái
30/8/05
23
0
1

Theo ý em thì các bác cứ để nguyên theo thiết kế...........
Vì theo em nếu tính toán lắp thêm ko cẩn thận sẽ làm nóng máy.
Mong các bác góp ý thêm./.

atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Chính vì không có phần che như vậy nên em sợ cả khoang máy sẽ nhanh chóng bị bẩn ( các bác biết đường xá của VN rồi còn gì), rồi nhanh chóng bị hỏng hoặc dễ bị hỏng vì mỗi lần rửa xe em thấy đâu có rửa vào trong đấy.

Vẫn rửa được thoải mái mà bác , không sao cả ! Nhưng hạn chế tần suất rửa , tốt nhất là khi bảo trì hoặc có dịp vào gara của To mình bảo họ rửa máy luôn cho mình !