Tập Lái
10/5/06
35
0
0
các bác cho em hỏi, em mới đi xem vài con xe mới của LD toyota và GM( vios, altis, lanos, lac, gentra... ), em thấy các xe đều không có phần che máy phía dưới, mở nắp capo ra là nhìn xuyên qua phần máy xuống dưới đường, như vậy nếu đi ở VN sẽ nhanh hỏng và bẩn máy vì đường VN mưa bùn kinh lắm. không biết chỉ vài cái xe ghẻ em xem nó thế hay các xe khác xịn cũng đều thế? mong các bác chỉ giáo cho

Hạng B1
27/9/04
77
0
0
hueanh.com
RE: xe ô tô có phần che máy ở dươí không?

Em câu bài nhờ,
Nhà thiết kế để thoáng bên dưới là để cho đỡ hỏng máy đấy, bác ko thích thì mua về rồi hàn thêm tấm thép bên dưới nhé:D

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Ấy đừng hàn không có đến lúc sữa chữa gì là phải cắt mối hàn đấy, người ta chỉ bắt ốc thôi chứ bác. Mà có tấm sắt chắn máy ở dưới tốt hơn đấy bác, giảm thiểu khả năng vỡ máy và hộp số.

Hạng C
11/7/05
590
0
16
53
Cộng hòa DCND Hải Phềnh!

Mấy loại xe LD ở VN mình cũng như nước ngoài thôi, có ai làm cái đó bao giờ đâu. Bác đi ở đường nhựa là chính chứ mấy khi chạy đồi núi, qua ngầm đâu mà sợ hỏng máy với hộp số!

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

có đấy bác ah! nó chỉ đủ che phần máy thôi,xe liên doanh ở việt nam thì chỉ có mỗi Zace là không có phần che ở máy thôi. pác xem lại thử coi nhé

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

Vi út của e có ...

Camry của e ... cũng có ... :)

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

xe nao` cũng có hết bác ạ . Chắc có lẽ zace ở VN không có . Xe LD ở VN đều có engine cover hết . Thường thì bằng nhựa chứ không phải bằng sắt thép gì hết bác ạ . cái đó có tác dụng bảo vệ máy luôn. Lở như bác cán đá hay gì thì nó chỉ làm bể miếng nhựa thôi . Không đụng đến máy .

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Trước em chạy chiếc M323-2000 cũng có miếng nhựa, lâu lâu nhìn xuống thấy miếng nhựa nó bị cuốn 1 tí, từ từ nó cuốn tới gần nửa tấm luôn. Kinh thật, có lẽ xe gầm hơi bị thấp

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: puma.com

Trước em chạy chiếc M323-2000 cũng có miếng nhựa, lâu lâu nhìn xuống thấy miếng nhựa nó bị cuốn 1 tí, từ từ nó cuốn tới gần nửa tấm luôn. Kinh thật, có lẽ xe gầm hơi bị thấp

Nếu vậy bác nên tránh mấy cái bực cao cao bác ạ, đi xe gầm thấp ở TP thì không sao chứ đi mấy đường nông thôn, xuống mấy cái ổ voi , lòng em nó thấy đau đớn gì đâu , nhót đến tận xương tủy bác nhở !

Nhưng không sao bác cứ yên tâm , nếu miếng nhựa che phía dưới........cái máy xe của bác bị cuốn lại bác có thể đặt mua miến mới. Hoặc để tiết kiệm hơn bác cứ đem ra cho mấy bác hàng đồ nhựa vá lại là xong thôi. Miến nhựa nằm dưới đó em nghĩ không thành vấn đề. Vì không ai nhìn thấy, nên khỏi sợ xấu hehe :D

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Xe E Matiz cũng có, nhưng chỉ nho nhỏ đủ che phần máy thôi (máy Matiz lại be bé).