Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe Opel - đèn tự động báo sáng

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam
RE: Xe Opel - đèn tự động báo sáng

à mà phụ tùng OPEL cũng không khó kiếm đâu nhé!các bàc cứ hỏi ALLMAY thì mua được ngay ấy mà;)
xe OPEL có thể đọc được FLASH CODE đó bác sĩ AUTO!em đọc bài cũa bác học được rất nhiều điều ,rất kính cẩn nghiêng người........

Tập Lái
15/10/04
12
1
3
TPHCM

Em xin chân thành cảm ơn Bác sĩ AUTO. Bác đã nói đúng bệnh nhưng em không có máy check của nhà sản xuất. Buộc phải đầu hàng. Nếu muốn sữa lỗi đó chỉ còn cách thay miểng cốt máy mới xong.

Xin góp ý thêm với bác GAZ69 : mở hộp CPU, mở cục pin, rút phích cầu chì CPU, đề máy một chút khoảng 2 phút cho máy làm việc thay đối chế độ không có CPU, sau đó lau chùi sạch sẽ các đầu cắm, lắp trở lại rồi nhập mã code, xe sẽ trở lại bình thường, không còn trục trặc taplo nữa, đèn không còn nháy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

ơ thế bác rick post bài này để ... thử tài bác sĩ á :mad: coi thường BS của OS đến thế thì thôi :mad: thôi coi như để BS chứng minh đẳng cấp he he :D:D

ngẫm lại sao quá trình "tự chẩn bệnh" này giống POST (Power On Self Test) của PC thế nhỉ. nếu bật máy tính lên chưa thấy lên hình gì cả mà nghe "tít" 1 cái là đi tong cái đĩa cứng, "tít tít" 2 cái là tiêu memory, "tít tít tè" là tiêu cái khác...vv

chỉ khác là cái xe nó giao tiếp với người lái bằng đèn. hay thật

Last edited by a moderator:
Tập Lái
15/10/04
12
1
3
TPHCM

Gởi Bác GAZ69 : Ý em nói là : tháo CPU rồi đề cho máy quay đều, sau đó mới lắp CPU lại để máy về trạng thái bình thường (theo kinh nghiệm, đã thử qua xe Opel Omega 97). Sau khi thử như vậy, xe hoạt động lại bình thường. Bác thử xem nhé.

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Cái CPU của xe bác nó như thế nào bác có thể chụp hình pót lên cho anh em xem được không ? Hồi giờ chưa biết nó ra làm sao cả [8|] Cảm ơn bác trước ;)

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

lọa nhỉ, nếu xe hư ECU (Engine Control Unit) thì có nước đắp chiếu, làm seo đề được. còn cái CPU là cái gì nhỉ? công dụng? bác rick chỉ giáo cái

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

hình em lấy từ electronic part catalogue OPEL đó

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

CPU=ECU????
thông tin lượm lặt: ECU của BMW do BOSCH sản xuất lưu giữ thông tin (code) trong vòng 2880 giờ không cần PIN,ắc qui gì hết!cũng dễ hiểu tại sao xe BMW,MER(sau 1998) tại Việt nam không cách gì quay được công-tơ-mét!