Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Xe ôtô du lịch Trung Quốc có mặt tại VN

Trích đoạn: khaidinh

cái "tập đoàn số 1 ô tô TQ" í mơ hồ quá!

Tập đoàn ô tô số 1 TQ có thể là First Automotive Works (FAW).

Website của FAW: http://www.faw.com

Hạng B1
15/7/05
69
0
0

mất an toàn lắm các bác ơi
phải thử crash test mới thấy nó tệ như thế nào

Hạng B1
4/10/05
51
0
0
53

Trích đoạn: Kurt Cobain

thế cái bác nói là thử cái gì?? Như thế nào bác nhỉ???? Kiến thức có hạn nên mong các bác giải thích:(

Tập Lái
6/4/05
17
0
1
Ha noi

Chào các bác, em vừa đi xem triển lãm về thiết bị y tế ở Thâm Quyến về, theo em nghĩ thì kỹ thuật và công nghệ của TQ không kém đâu, quan trọng là mình mua với giá nào thôi, rẻ có hàng rẻ, tốt có hàng tốt tất nhiên là không rẻ

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Các bác không mua thì thôi, sẽ có vài ngàn thằng khác mua! Nhưng chắc chắn là không có ai trong OS này mua cả Còn mua rồi mới vào OS thì .... chịu!!!
VN ta nhiều iêng hùng lém, con số vài ngàn người mua xe TQ là khiêm tốn đấy. Bác bảo như thế nào gọi là an toàn? cái gì làm nên an toàn? Nếu bảo toàn bộ OS member ko mua xe TQ vì ko an toàn thì chắc chắn là phải confirm lại. Xe Matiz ở VN có được coi là an toàn không nhỉ? tại sao thành viên OS chạy Matiz đầy ra đấy? Em ko biết chất lượng xe TQ sẽ như thế nào nhưng em đánh giá xe Matiz SX tại VN là quá tệ mà doanh số bán chỉ sau ZACE và INOVA thôi. Vậy thì tại sao lại bán được nhiều như vậy? xin thưa tại vì giá của nó "nhỏ tiền" nhất (chứ chưa hẳn là rẻ nhât nhé). Vì vậy xe TQ mà "nhỏ tiền" hơn Matiz thì doanh số của nó sẽ ko thua Matiz đâu.

Tóm lại: Xe TQ ra thì có thêm lợi cho NTD Việt nam vì nó cạnh tranh được với VAMA.

PD

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44

lựa chọn loại máy của Toyota hoặc của Trung Quốc
Đây em nghĩ mới là con bài chiến lược của mấy chú Tàu khựa!
Nói chung là sẽ rất thách thức anh liên doanh Đai U đây. :D:D:D

Hạng C
19/4/06
503
7
0

theo e xe Tàu sẽ bán được đấy, giống như xe máy Tàu trươc đây cũng bán rất được vì rất nhiều người có nhu cầu thật sự nhưng lại không có nhiều tiền để lựa chọn( như em í:D), xe Tàu ra e sẽ mua:D, xe mới ra đầu tiên chắc cũng được!, những người không có tiền nhưng cần phải sử dụng xe thì họ sẽ mua!

min confirmed
Hạng B2
8/7/04
147
32
28
Ha Noi

Trích đoạn: Kurt Cobain

Chery QQ crack test

đi xe này nên ngồi ghế phụ :D:D

Hạng C
19/4/06
503
7
0

đâm như thế thì toy hay Ford còn chết nữa là...air beg có bung đâu:D, ô tô có an toàn hay không còn tùy rất nhiều vấn đề khác nữa chứ!

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi

Tất nhiên là xe Tàu cũng sẽ bán được, nhưng mà những người đã tham gia OS rồi thì chắc là sẽ không mua đâu!:D:D:D