Tập Lái
8/3/11
18
6
1
46
Xe Peugeot 5008 báo lỗi động cơ, các bác giúp em

Chào các bác,

Xe em Peugeot 5008 mới mua chạy được 14k, cứ 4000km xe báo lỗi động cơ. Khi chạy thì ga không tăng, chạy dựt dựt. 2 lần vào hãng thì hãng bảo xăng bẩn phải rút hết xăng.

Lần này ngay 29 tết lại bị như vậy và xe mới vừa bảo dưỡng 13000km. Xăng thì đổ ở Petrolimex Trần Não gần 10 năm. Mình thì không tin xăng bẩn vì lần trước và lần này xe Peugeot và CRVvừa cùng đổ cùng lúc mà CRVchả bị gì. Nhờ mấy bác tư vấn ạ.

Xe mới mà cứ bị lỗi hoài rất bực mình.

Cám ơn các bác chia sẻ kinh nghiệm.

Last edited by a moderator:
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Chào các bác,

Xe peugeot 5008 mới mua chạy được 14k, cứ 4000km xe báo lỗi động cơ, khi chạy thì ga không tăng , chạy dựt dựt . 2 lần vào hãng thì hãng bảo xăng bẩn phải rút hết xăng. Lần này ngay 29 tết lại bị như vậy và xe mới vừa bảo dưỡng 13000km. Xăng thì đổ ở petrolimex trần não gần 10 năm. Mình thì không tin xăng bẩn vì lần trước và lần này xe peugeot và crv vừa cùng đổ cùng lúc mà crv chả bị gì. Nhờ mấy bác tư vấn ạ. Xe mới mà cứ bị lỗi hoài rất bực mình.

Cám ơn các bác chia sẽ kinh nghiệm.
Đã vào hãng thì chụp lại quyết toán sửa chữa. Bẩn phun xăng thì hãng chỉ định làm gì.
Có vậy anh em mới tư vấn cụ thể chứ ko ko thế này dễ bị gọi là dìm hàng hãng xe :D

Hạng C
2/3/14
637
489
63
Theo kinh nghiệm thì bác yêu cầu kiểm tra bơm cao áp, hoặc bơm xăng nhé

• Like
Reactions: tamihoo
Hạng F
29/10/16
11.601
22.283
113
Pháp
Thử trước bằng cách đo .... bình, theo vài người đi xe Pháp thì nếu bình yếu cũng có thể đèn noel lấp loáng . Nếu như bạn biết chút vi tính, sắm bộ Psa com, trên ebay, cdiscount .... vân vân, tương đối dể làm (nếu qua cỗng USB thì ngon hơn bluetooth nếu vi tính có kinh nghiệm) ngoài ra giao diện khá dể, chỉ là tiếng mà thôi .

Nếu bạn đã check tại hảng, yêu cầu nó cho xem các codes lỗi.

Bạn chụp lại hình tableau, và cho biết đời năm và cây số nha. Mặc dầu không dùng xe Pháp nhưng tôi cũng có thể giúp bạn được gì chăng

Thân!

Hạng F
29/10/16
11.601
22.283
113
Pháp
Rút hết xăng rồi chuyển qua cây xăng khác xem thử. Nếu vẫn bị thì là do xe lỗi,
Chưa chắc, nếu như injector bị nghẹt, captor khói dơ do xăng .... là cũng cười hắc hắc với cá vàng như thường....Do đó sau khi thay gì, đổi gì , phải check lại. Đừng tưởng bở là thay đồ mà chậy ngay (nó không giống như báo nước ..báo dầu đâu nhé)

Hạng B2
27/9/18
242
177
58
37
bác thử mang ra gara ngoài cho họ xem xem, chẩn bệnh thế nào? hoặc đi đại lý peugeot khác check thử