Hạng B2
21/12/05
211
1
18
RE: Xe phanh có tiếng cạch cạnh ở gầm truớc

Nhân tiện em cũng muốn hỏi về phanh xe của em, từ sau khi thằng em nó híc bánh sau bên phải vào bục gạch, thì
1. Đi xe ở tốc độ 40-60km phanh có tiếng kêu "khục" ở phía sau, mà chỉ kêu 1 tiếng, phanh nhồi thêm thì không kêu nữa, nhưng đi một đoạn thì lại bị kêu.
2. Ngoài ra, khi xe em đi tốc độ cao 60km/h trở lên thì khi phanh xe rung và chân phanh rất rung, không biết có bị gì không
Mong bác sỹ và anh em xem hộ, tư vấn cho em gấp vì em đi đường xa liên tục.
* P.S Xe em là Camry 88, bốn bánh phanh đĩa.
(em cũng mới chỉnh lại bơm trợ lực lái)

Hạng B1
25/5/04
80
0
6
Vietnam

Trích đoạn: Dongnat

Nhân tiện em cũng muốn hỏi về phanh xe của em, từ sau khi thằng em nó híc bánh sau bên phải vào bục gạch, thì
1. Đi xe ở tốc độ 40-60km phanh có tiếng kêu "khục" ở phía sau, mà chỉ kêu 1 tiếng, phanh nhồi thêm thì không kêu nữa, nhưng đi một đoạn thì lại bị kêu. --> Bác kiểm tra rotuyn vả thanh cân bằng

2. Ngoài ra, khi xe em đi tốc độ cao 60km/h trở lên thì khi phanh xe rung và chân phanh rất rung, không biết có bị gì không
-----> ABS còn tốt:D:D:D
* P.S Xe em là Camry 88, bốn bánh phanh đĩa.
(em cũng mới chỉnh lại bơm trợ lực lái)

Em chỉ biết đến thế, bác nào chỉ thêm đi!

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

cám ơn bác Proton, xe em Camry 88 mà cũng có ABS ạ, nếu thế thì mừng quá, nhưng mà rotuyn và thanh cân bằng ở bánh trước, thế sao em lại thấy nó kêu ở bánh sau ạ.
Các bác ai còn ý kiến gì nữa không thì giúp em luôn thể đi ạ. rồi em mang ra gara cho nó gọn, cám ơn các bác

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

không bác nào có cao kiến gì nữa sao

Hạng B1
8/10/04
66
0
0

Thôi thì để ra tết vậy, bác sĩ hỏi em một câu rồi cũng, hihi, lặn một hơi. Tết nhất mà bác, anh em vui vẻ một tí đã.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

bác đội xe lên tháo bánh xe và bộ thắng ra rồi quay tay thử xem còn kêu không, nếu hết kêu là do bộ thắng chạm vào tambua rồi vậy bác tập trung xử lý cái tambua đi, có thể phải đi láng lại cho tròn đều.