Hạng B2
18/9/04
220
7
18
còn lâu mới nói
RE: Xe pháo bên Nauy

Trích đoạn: ongtuong
Mùa hè nhìn thấy 2-3 chàng thanh niên cùng 2-3 cô gái tóc vàng, mặc hay không mặc quần áo ngồi, nằm vất vưởng trên thuyền chạy sóng trắng xóa mà thấy tủi thân vô bờ ...
Nghe bác này nói mà em
. Không biết bên Norway có dễ ở lại ko nhỉ em xin qua Norway du học rui kiếm đường ở lại làm kiếm con A6 đi chơi, thôi A4 cũng được.
Dân chơi cafe từ sáng đến tối gặp mấy thằng bạn em là con mấy ông sếp tỉnh thì cũng tắt điện. ăn sáng đến 12h đêm, em đi theo 2 bữa xuống mất 3kg ko dám đi nữa...đúng là chỉ thua cao thủ Võ lâm truyền kỳ trong Sài Gòn

Hạng B1
23/9/05
65
0
0

@assassin14:
bác chỉ nên tủi thân một tí thôi chứ đừng dại ở lại làm gì. cứ hỏi mấy bác đang sống bên đó thì biết cảm giác "công dân hạng thứ N" như người minh thì buồn ntn???
có mấy bác sống được mười mấy năm, vợ con đề huề, cv ổn định ... khi gặp người bên này sang cứ tâm sự chảy dầm dề, thề bằng mọi giá sẽ về VN sống nốt thôi, "tủi hổ lắm"

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

@Bác Đè:Bác nói về thiết bị sưởi độc lập-Xin đươc hỏi bác,cái này là Standad cho Mer hay Extra vây? Với 270 CDI có không ạ?Tiện đây hỏi bác luôn,bác đang sống ở vùng nào,có thể cho tôi xin số DT của bác đươc không?Lính mới ngưỡng mộ sự hiểu biết của bác muốn thỉnh giáo mà!

30/7/04
189
11
18
hcmc

Xin hỏi các bác có kinh nghiệm ở Nauy, giữa tháng 9 là vào mùa gì vậy, nhiệt độ khỏang bao nhiêu để em chuẩn bị quần/áo lạnh. Với lại trong thời gian này có bác nào OS thổ dân ở bển thì cho em số liên lạc với [8|]trong trường hợp bị ... đậu phộng hoặc thèm nhậu hay thích ... khoai tây:D[8D]

Hạng B2
11/3/05
127
0
16
www.dnv.com

Cuối tháng 9 là cuối hè bác ạ. Chuẩn bị vào thu. Trời cũng khá lạnh vào buổi tối. Vào thời điểm này trời bắt đầu tối dần. Tuy nhiên trời tối hẳn cũng phải 9h15. Bác định đến thành phố nào và ở bao lâu?Bác phải cho lịch trình và địa điểm cụ thể thì em mới giúp bác được.
Warmly welcome bác to Norway.:D:)

30/7/04
189
11
18
hcmc

Cám ơn bác Mondeo2.5 nhiều, tôi sẽ thông báo chương trình ngay khi có. Hi vọng không bị lạnh thấu xương như bác Fét nói:D:)

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

em ở canada cũng lạnh lắm nè mà xe em tắt máy để qua đêm vô tư , sáng ra vẫn okie , không cần hệ thống gì cả ,trông na uy sạch sẽ nhỉ , đúng là standard living cao hàng đầu , bác nào bảo canada có living standard cao em không biết sao nữa , em thấy bẩn như Việtnam , mức sống cũng bình thường, thấy chả bằng japan ...,!!!

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Bởi dzậy, bên Bắc Âu dân tình mới đóng thuế cao, cũng xứng đáng :D
Lìu tìu phát :
- Thường, ở các Tổ Chửc Quốc Tế thuộc Liên Hiệp Quốc, như : Unesco, UNDP, Unicef, UNHCR...v.v, người đứng đầu các Bộ Phận đều là dân Bắc Âu, như Phần Lan, Na Uy, Thụy Điển, Đan Mạch. Vì dân Bắc Âu nổi tiếng thế giới về sự minh bạch tài chính. Mỹ cũng thua xa (xin lỗi bác nta522 + các bác Việt kiều Mỹ) :D

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

Coi Wikipedia thì dân số Nauy có hơn 4 triệu người (chưa bằng cái Hà nội) trong khi lại có dầu hút lên bán, vậy thì sống sướng là phải rồi. Nếu VN bớt đẻ đi, giả dụ chỉ có chục triệu người thôi, có khi lại chả giàu hơn Nauy. Phàm cứ nước nào ít dân, là sướng (Bắc Âu, Lúc xem bua, Thụy Sĩ, New Zealand, Singapore, Bruney, Hawai,,). Như Mỹ có giàu mấy, nhưng với mấy trăm triệu dân thì làm sao lên XHCN được. Vậy xét về mặt tiến hóa của xã hội + mức sống cho người dân / dân số, thì ông Nhật bửn có khi là nhất, hihi.
Tán phét mấy câu, có gì không phải các bác bỏ quá.