O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
Thân chào Bác sĩ và các cao thủ tư vấn giúp E cái :
Xe E Premacy mới 100% chạy chưa tới 1.000 km khi chuyển động tốc độ thật chậm < 10km/h mà rà thắng chân sẽ nghe tiếng động nghe rất khó chịu , ngồi trong và ngòai xe nghe rất rõ như là kẹt kẹt, Từ khi mua về đến nay đã có. Tuy nhiên khi chạy tốc độ cao hơn như trên mà rà thắng thì không bị kể cả thắng gấp.
Các Bác vui lòng cho E biết tiếng kêu ấy là gì và cách khắc phục như thế nào , chứ E đoán chắc vào hãng se được khuyên nghe rất sướng : XE MỚI nó thế:mad::mad::mad:.
Chân thành cám ơn các Bác trước nhé

Hạng B2
4/9/05
347
3
18
57
Ha Noi
www.scosche.com
RE: Xe PREMACY mới có tiếng kêu rất khó chịu

Mạn phép các Bác Sĩ!
Bác thử vào đây xem có đúng không
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=160500&mpage=1&key=&#178021

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Cám ơn Bác TTAD nhé . E sẽ thử vặn xiết lại những chỗ đó xem sao , nhưng hiện tượng của E không hoàn toàn giống như thế vì chỉ bị kêu cót két khi rà thắng với tốc đọ rất chậm, cò khi vào chỗ xóc , tăng ga hay những động thái chuyển động khác thì Êm ru.
Nhưng dù sao E cũng sẽ kiểm tra trước phần bác hướng dẫn xem sao sẽ báo cáo sau nhe. Chân thành Cám ơn Bác

Hạng D
12/10/04
3.223
481
98

Thắng xe còn mới nó bị thế đấy bác ạ ! Khi nào qua 5.000km sẽ hết ngay mà. Yên tâm đi bác !:)

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

xe em hồi mới cũng vậy thắng nghe rét..rét đâm hỏang như chạy lâu thì êm ru do bố thắng còn quá mới

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Ặc Ặc:mad::mad: sao 2 bác trả lời giống ở Hãng quá vậy , nhưng họ nói thì E ứ tin , 2 bác nói thì E tin sái cổ:D:D:D. Cám ơn 2 bác nhiều và bác TTAD nữa nhe sẵn cám ơn luôn Bác sĩ nếu có đọc bài này thấy không còn hữu ích thì xóa luôn cho nhẹ 4R vì E hết théc méc rồi ạ:D:D:D

Hạng B2
16/1/06
359
64
28
otosaigon.com

vậy bác thử mở thắng ra, cho nhớt vào thử xem sao !!!!!! :D

nói cho vui , bác chạy thêm khoảng 1k nữa là hết kêu thui.