Hạng B1
21/7/07
88
0
0
RE: Xe SHi bị nóng!

Em vừa chạy Shi! Xe em lúc chạy về khỏang 20 phút cũng nóng! Xe Shi của bạn em lúc vừa khỏi động là quạt quay liền! Còn xe em thì chưa quay! xe em chạy chưa chỉ đến vạch H, chỉ trên chữ C một tí!
Em nóng ruột quá! Có người nói là tùy mỗi xe, có xe thì câu dây để cho quạt vừa quay lúc khởi động! Có xe thì đến vạch kim nào đó thì mới quay! Em thấy xe đi về chưa đầy 20' mà nóng quá, nóng xe, nên nóng ruột! hixhix! mong các bác giải đáp và chi sẻ cho em nhiều kinh nghiệm hơn!
Em xin chân thành cảm ơn!

Last edited by a moderator:

xe ga nóng là chuyện thường thôi mà bác,nhưng mấy xe @,dylan,SH,PS nó làm mát bằng chất lỏng nên bác chẳng phải lo lắng lắm đâu.bác chỉ cần để ý thường xuyên mức nước làm mát,đừng để nó cạn quá cũng như để ý nhiệt độ nước là ok.Đừng bao giờ để kim đồng hồ nước làm mát chỉ lên vạch H nhé,lúc đó bác phải dừng xe lại ngay.Còn chuyện đấu quạt gió trực tiếp thì cũng tốt,nó chỉ hại quạt 1 chút nhưng máy lúc nào cũng mát.Nếu có thể thì bác thay cái rơ le nhiệt của quạt gió,vì theo tiêu chuẩn của rơ le quạt theo xe thì khi nào nhiệt độ nước mát lên đến 80 độ C thì quạt mới chạy,bác thay rơ le loại khác vào thì tầm 30-40 độ C quạt đã chạy rồi,xe sẽ mát mẻ hơn:DXe của bạn bác bật công tắc điện quạt quay ngay bởi xe ý đấu quạt trực tiếp,còn xe bác thì ko đấu;)

Hạng B1
21/7/07
88
0
0

thanks vì những lời khuyên và chia sẻ của bác! vậy theo bác xe đấu quạt trực tiếp với xe ko đấu, đợi khi nào 80 độ C thì quạt sẽ tự động quay thì cái nào TỐT HƠN?
Mong nhận được những ý kiến cúa bác!
Chúc bác luôn vui!

Hạng B2
15/6/05
173
1
18

cứ để vậy chạy cũng được,chạy chút là nó quạt à

Hạng B2
14/10/04
491
3
43
tsunami

khuyến cáo tất cả những ai đi PSi ,SHi câu quạt trực tiếp :D:D:D:D

Trích đoạn: saxyben

thanks vì những lời khuyên và chia sẻ của bác! vậy theo bác xe đấu quạt trực tiếp với xe ko đấu, đợi khi nào 80 độ C thì quạt sẽ tự động quay thì cái nào TỐT HƠN?
Mong nhận được những ý kiến cúa bác!
Chúc bác luôn vui!
1 là hại quạt(vì đấu trực tiếp nên quạt lúc nào cũng chạy khi mở khóa điện),hai là hại máy bác chọn cái nào hơn?:D

Hạng B2
6/8/04
156
0
0

e thì cứ câu trực típ cho khỏe ... bệnh hoạn tính sau ... đợi nó bệnh chắc cũng đổi xe roai:D

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Đa số xe về mình nếu không thay rờ le nhiệt thì đấu quạt trực tiếp vì rờ le nhiệt gin của nó set nhiệt độ ở xứ lạnh nó khác với bên mình xứ nóng . Bác không thay rờ le thì đấu trực tiếp vậy thôi .

Hạng B1
21/7/07
88
0
0

Em đã đấu quạt rồi ạ! Thanks ý kiến của các bác, khởi động xe có tiếng quạt nghe rất "phê" hihi!

Hạng B2
6/6/07
175
1
0

Phủ doãn thì đến Tùy Huy bác ợ....Đấu mie nó quạt trực tiếp đi cho nó lành...máy lúc nào cũng mát..em đã làm rồi...