Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Xe siêu trọng

có lần tôi xem phim về các loại xe ... "khổ lòng" này, nó là loại tự hành được điều khiển từ xa, không những đi tới mà còn bò ngang như cua cũng được

tôi không chắc lắm nhưng tôi nghĩ mấy loại này đa số không dùng đầu kéo đâu

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Mấy bác ở Vũng Tàu không thấy lên tiếng nhẩy. Bên cảng dầu khí cũng có mấy em cõng được cả dàn khoan cả ngàn tấn từ đất liền xuống sà-lan để ra biển mà.
Mấy cái xe đó còn hay ở chỗ khi mấy hàng bánh đầu xuống trước sẽ đè cái sà lan chìm xuống (giống như xe xuống phà). Thế nên, để không bị lệnh trọng tâm, hệ thống "nhíp lò xo" ở các hàng bánh sẽ tự nâng lên để cái mặt phẳng chở hàng vẫn không bị uốn éo. Cứ từ từ như vậy cho đến khi tất cả xuống tàu an toàn. Hay thật.

P/s chỉ nghe nên không biết cái cơ cấu nâng hạ từng bánh nó hoạt động thế nào.[8|][8|]

Hạng B2
24/9/04
133
0
0

Chở toa tàu

Chở máy bay

Trong xưởng đóng tàu

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Tốc độ mấy xe này thế nào các bác nhỉ. Mấy em này có trang bị camera xung quanh để tài xế còn quan sát khi chạy ko, hay là fải có mấy chú đi dẹp đường, hú còi inh ỏi :D:D:D

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Hoành tráng thật , bác cho nốt cái hình chở tầu con thoi cho anh em xem 1 lượt.

Tuần trước trên đường Nguyễn Trãi đi Hà đông em còn thấy đầu kéo có 2 cặp bánh trước đầu cùng quay ngang như cái hình nhỏ dưới chữ "Cám ơn bác đã nhắc" của bác dangdibo.
Lần đầu tiên thấy 2 cặp bánh lái cùng lấy hướng ở vn nêm em lắc lắc cái đầu mãi,
mà cái xe thì dơ bẩn và xấu òm.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Em thấy những chiếc này thường phải dùng đầu kéo.Đôi khi là 2 chiếc kéo và 1 chiếc đẩy.Bản thân những chiếc xe này các bánh đều hướng lái được bởi bộ điều khiển,nó có thể dừng 1 chỗ và xoay chuyển hướng được.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Thêm vài con xe SIÊU TRƯỜNG để các bác ngắm luôn
http://www.metacafe.com/watch/56025/video/R/CFD_1002/