Hạng D
12/12/03
2.829
3.712
113
Vietnam
RE: Xe siêu trọng

Trích đoạn: Datsun
Chứ như ở nước ta mà nhập về thì dùng 1 lần rồi bán sắt vụn.
Nếu em kg lầm thì có công ty chuyên về siêu trường siêu trọng ở VN thuộc vào top Đông Nam Á... các nước khác còn thuê công ty này vận chuyển hàng siêu trường siêu trọng mà... những năm trước VN còn thuê chứ bây giờ kg fải thuê nữa... các dàn khoan dầu khí do công ty VN chở ra biển cả đó thôi. Rm thấy nguyên cả chiếc xe tải to đùng... chở nguyên cái dàn khoan ra cảng để chuẩn bị xuống tàu về dinh cơ đấy

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: Tuithichxehoi

Trích đoạn: Datsun
Chứ như ở nước ta mà nhập về thì dùng 1 lần rồi bán sắt vụn.
Nếu em kg lầm thì có công ty chuyên về siêu trường siêu trọng ở VN thuộc vào top Đông Nam Á... các nước khác còn thuê công ty này vận chuyển hàng siêu trường siêu trọng mà... những năm trước VN còn thuê chứ bây giờ kg fải thuê nữa... các dàn khoan dầu khí do công ty VN chở ra biển cả đó thôi. Rm thấy nguyên cả chiếc xe tải to đùng... chở nguyên cái dàn khoan ra cảng để chuẩn bị xuống tàu về dinh cơ đấy

Em lỡ lời rồi mà bác, bác bỏ quá nhé.
Viết xong bài đó em mới nhớ ngay cả lần chuyển hàng cho mấy nhà máy thủy điện gần đây đều do cty siêu trường / trọng của VN tự vận chuyển.

Nhân tiện nói nốt, lúc đó nhớ ra là vấn đề VN vướng không phải là xe mà là cầu và đường. Tải trọng, kể cả cầu mới thiết kế không đủ cho xe siêu trọng "Công nghiệp hóa, hiện đại hóa" và cầu cũng không tải nổi xe tăng hạng nặng. BQP phải đi mua lại xe tăng hạng nhẹ chỉ còn đời cũ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Bác Gấu Dolar...đó toàn là tàu hỏa bánh hơi đấy chứ...:D
Trích đoạn: polar bear

Thêm vài con xe SIÊU TRƯỜNG để các bác ngắm luôn
http://www.metacafe.com/watch/56025/video/R/CFD_1002/

Hạng D
12/12/03
2.829
3.712
113
Vietnam

Trích đoạn: polar bear

Thêm vài con xe SIÊU TRƯỜNG để các bác ngắm luôn
http://www.metacafe.com/watch/56025/video/R/CFD_1002/
He he .. em cũng đồng ý với bác râu bạc... sao lại toàn tàu hỏa kg vậy nè.. ở nước ngoài tiên tiến các bác nhễ :D:D:D... tàu hỏa bánh lốp cơ đấy... :D:D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Cũng có xem TV giới thiệu những qủa núi di động, khi xem đã trầm trồ bái phục với lắm thắc mắc, như các loại xe khai thác than của Đức, mà nữ lái mới kinh chứ, giờ thấy bác Mina góp vui với hai anh đặc chủng này càng hoành tráng, nó cõng cả dầm, mặt cầu trên lưng và cũng của Đức....lái thứ này mà chạy ở đường Liên cảng SG có sao không nhỉ?

Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.

Vấn đề là cái bằng lái thì sao các bác ơi? .... hay là kg cần bằng lái mà chỉ cần kỹ thuật !!.... [8|]

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Vậy nếu chiếc cứu hộ khổng lồ đó gặp sự cố thì ai sẽ cứu hộ các bác nhỉ?
Trích đoạn: Lái_xe_cẩu

Cty E sắp nhập về một chiếc cứu hộ cực to, nghe đâu có thể kéo được xe có trọng tải 100 tấn, kô bít là nó có giống mấy con rết khổng lồ này kô?