cái này nói đúng ra là tùy ý thích của mỗi người mà thôi , bạn chủ thớt ở đây nói theo quan điểm riêng của mình chứ đâu có phải là hô hào là tất cả phải theo như vậy?nhưng cũng co cái hay để mà tham khảo và không nên phê phán như thế

• Like
Reactions: pxtanh
Hạng D
18/7/04
1.324
2.513
113
Sài Gòn
Bác là nhà có đ k nên v 2 có chức năng hỗ trợ đổ dốc, k phải mọi xe AT ở vn đều có đâu, lúc đó phải biết dùng chế độ L k là nguy hiểm cho.hệ thốnh thắng thiệt đó.
Xe AT cùi bắp thì nó cũng có +/- được mà, xuống đèo thì tùy tình hình mà giảm số cho phù hợp.

Hạng B2
13/3/14
276
252
63
HCM
Mỗi hệ thống đều có những ưu và nhược điểm riêng, nhưng sáu lưu ý thì đúng là đáng được 1 vote.. :D

Hạng B1
13/2/14
55
37
18
Em nghĩ MT khó so bì được với AT về độ tiện lợi, thuận tiện trong sử dụng. Một lý do duy nhất để lựa chọn MT là đầu tư tốn ít tiền hơn và tiết kiệm xăng hơn.

• Like
Hạng B1
6/12/12
74
213
33
Xe MT ngày càng khó bán, AT có rất nhiều ưu điểm, AT ngày càng lấn lướt MT

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
ờ ờ so sánh có thể không phù hợp lắm.
1. AT giống như các bác nằm cho ... (người khác) lái
2. MT là các bác lái trong khi ... (ngừơi khác) nằm

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Em đang chạy số MT nhưng cũng có chạy qua AT, thích AT mỗi lúc ... kẹt xe trong thành phố: đỡ mỏi tay chân :) Tuy nhiên, theo em thì nên biết chạy cả 2 loại, em có 5, 6 đứa bạn bằng lái đầy đủ nhưng chỉ biết chạy mỗi ... xe AT. Đưa xe MT cho nó chạy, nó kêu để tui đi taxi còn sướng hơn :3dcuoi:

• Like
Tập Lái
18/2/09
11
1
3
AT cũng hay mà MT cũng tốt, đúng là nên biết cả 2 vì nhiều lúc cần thì còn lái được.
Nhưng có một thực tế là nếu đã lái quen MT thì lái AT là chuyện nhỏ nhưng nếu quen AT thì chưa chắc đã lái được MT ngay trong 1 nốt nhạc.
Nhớ có lần đi thuê xe tự lái cậu nhà xe hỏi, e toàn xe MT a có lái đc ko? Cậu bạn thì còn đang lưỡng lự, mình thì ok luôn. Không bàn về cái nào an toàn, tiện nghi hơn cái nào, trong trường hợp này rõ ràng người lái quen MT đã ăn điểm.

Hạng B2
11/10/09
445
273
63
34
HCM
Chủ đề này hay và chắc sẽ mỗi người mỗi ý nhỉ. Lái quen rồi thì như xe máy, em thấy nhảy vào xe tay ga lái cũng được mà bảo đi con dream hay wave Tàu thì cũng xong, chả nên nói là đi wave Tàu, Dream hay Suzuki Rider 125 thì manly hơn anh đi Vespa 150... Tất nhiên sẽ có chút bỡ ngỡ, làm quen xe nhưng chắc chắn ko phải là vấn đề lớn.
Còn chuyện chọn mua xe AT hay MT thì còn có nhiều yếu tố. Nhiều khi ko có điều kiện mua nhiều xe thì có khi phải chọn AT để.....bà cả còn lái được nữa chứ..