Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
RE: Xe Spectra bị thấm nước

Bác Hoanglam ơi không phải chuyện chất lượng đâu, đừng nghĩ nó to tát quá chỉ là chuyện của một con vít thôi mà...
Nếu bác tháo chiếc gạt nước ra rồi tháo ốp be chân kính sẽ thấy hai bên có hai chiếc vít. Chúng có tác dụng đỡ kính nằm đúng vị trí hỗ trợ cho quá trình lắp đặt ban đầu. Trớ trêu là nó lại xuyên từ ngoài xe vào trong xe, đáng ra thì nó rất kín nhờ có zoăng cao su và được tuốt keo. Trường hợp của em thì không biết là keo hỏng hay anh thợ lắp hôm đó không bôi keo vào chiếc vít??? Mà xe em cũng mua vào đợt đầu đấy chứ từ tháng 11 năm ngoái cơ mà?
Chào các bác

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Trích đoạn: haiphus

... Trường hợp của em thì không biết là keo hỏng hay anh thợ lắp hôm đó không bôi keo vào chiếc vít??? Mà xe em cũng mua vào đợt đầu đấy chứ từ tháng 11 năm ngoái cơ mà?...
O.K để tối nay về tui tháo cái xe tui ra coi sao chứ 1 số điều bác nói trên cũng có thể phán rằng công nghệ sản xuất và chất lượng hàng hóa (keo) không ổn định :):)

Tập Lái
27/3/04
25
0
0
46
Hanoi, Vietnam

Đừng, bác Lâm đừng, để nguyên thì k sao, tháo ra lại bị đấy, có thể lúc ráp, thợ VN có cái chất gì đó, nó cho vào, bác lại k có thì sao?
Hà hà, xe iem vưỡn chưa bị sao, duy chỉ có 1 bên đèn gầm (bác Lâm tặng) bên trái bị cháy do mấy hôm trời mưa, đi buổi tối, ngâm nước, thế là cháy ! Nhưng e vẫn tiếc những gì xin được nên chưa thay!

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Xe tui còn 2 tháng 5 ngày nữa mới hết bảo hành, cứ tháo đại ra có gì đem vào hãng bắt đền chứ có gì đâu! Tui rất nóng mấy cái vụ sản xuất như vậy, dù gì cũng tốn gần 300 mil để mua chứ đâu phải 1 hay hai đồng gì đâu. Thí dụ nếu sau 3 hay 5 năm hư thì mình còn bào chữa "hao mòn" đàng này mới mua có mấy ngày mà :mad::mad::mad::mad: toàn những cái vớ vẩn làm mình mất vui....... Kết quả thế nào báo lại mấy bác sau.

À speedster cháy bóng foglight à! để tui cho cái bóng khác, vẫn còn 1 cái long bong ở nhà mà không biết tại sao có nữa (1 bóng hình như có 10k thì phải)

Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên

Bác Hoanglam ơi,
Bác tháo tấm chắn kính phía dưới (phía bên ghế phụ) ra lúc ấy bác sẽ nhìn thấy chiếc vít đỡ kính. Tuy nhiên, bác cũng sẽ không tháo được nó ra đâu vì chân vít có cấu tạo xoè ra ở phía trong (dạng kiểu như anchor bolt) và bị phần nhựa ỏ phía trong che kín nên không thể tiếp cận đươc. Theo em thì bác tháo đến đó và làm thí nghiệm: dùng chiếc vòi nhỏ xả nước vào đó ít nhất khoảng 2 - 3 tiếng rồi bật quạt gió điều hòa lên xem có thấy nước rỏ vào xe không? Phải thử hơi lâu vì đáng ra em cũng không biết xe bị rò đâu nhưng tuần đó ngoài này trời mưa cả tuần mà xe em lại để ngoài trời cả ban đêm nữa nên mới phát hiện ra. Nếu mưa ngắn có vài giọt thấm vào mình không để ý có khi cũng không biết đâu???
Chúc bác thành công!

Hạng B1
2/10/03
68
1
6
Vietnam

Chào các bác, em có con Spectra thỉnh thoảng cũng bị thấm nước trong xe,em lật tấm thảm lót xe phía phụ thì thấy ướt, đôi khi bên ghế lái cũng bị, kể cả hôm mưa lẫn nắng, đều thế cả, em không biết cách khắc phục ra sao xin các bác giúp đỡ?

Hạng B2
20/7/04
167
11
18

Các bác mua 5kg hạt chống ẩm rải lên xe là ngon lành ngay :D

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam

Hihih, em Spectra của em thì vẫn chưa có vấn đề gì, ngày mai có TIN GIẬT GÂN sẽ posst lên sau

Tập Lái
12/3/04
33
0
0
Hà nội

Bệnh này tôi gặp rồi. Chắc dùng loại thảm sàn (hình như mọi người gọi là tapi) một mặt cao su một mặt thảm dạ chứ gì? khi đi rửa xe bọn nó hay làm ướt mặt cao su, bác lật mặt đó lên phơi hoặc chạy máy lạnh một lúc là khô ngay. Hôm trước tôi còn bị mùi ẩm mốc nữa cơ. Hỏi bác hoang lam thì nghi là điều hòa mới nên có mùi, thằng nhỏ nhà em ngồi trên xe nghịch cái thảm, mới phát hiện mặt dưới bị ướt lưu cữu thạn tệ. Lật lên là hết liền. Bác thử cái coi có ok không.
Trích đoạn: langtu177

Chào các bác, em có con Spectra thỉnh thoảng cũng bị thấm nước trong xe,em lật tấm thảm lót xe phía phụ thì thấy ướt, đôi khi bên ghế lái cũng bị, kể cả hôm mưa lẫn nắng, đều thế cả, em không biết cách khắc phục ra sao xin các bác giúp đỡ?

Tập Lái
12/3/04
33
0
0
Hà nội

Bác hai nguyen ơi, giữ mồm giữ miệng một tí kẻo tôi về đến Hà nội lại chẳng có gì để độ cùng bác thì gay lắm đấy.
Trích đoạn: Hai Nguyen

Hihih, em Spectra của em thì vẫn chưa có vấn đề gì, ngày mai có TIN GIẬT GÂN sẽ posst lên sau