Hạng C
15/10/03
514
3
18
Thái Nguyên
RE: Xe Spectra bị thấm nước

Chào bac Langtu,
Theo em thì xe của bác đã bị nước vào, khi nước vào dưới dạng nhỏ giọt và thấm luôn xuống thảm sàn nên mình không biết. Nếu bác bóc thảm sàn lên chắc chắn sẽ thấy nước còn ở đó có khi nhiều là khác. Khi mình chạy điều hòa không khí trong xe rất khô hơi nước ở dưới sẽ bay lên gặp tấm lót sàn lạnh hơn sẽ ngưng tụ ở đó (nhấc lên sẽ thấy như thảm đổ mồ hôi). Quá trình này sẽ diễn ra cho đến khi nước trong xe bay hơi hết bất kể ở ngoài trời nắng hay mưa. Bác thử cho xe đi kiểm tra xem sao... mà xe em hình như nước vẫn vào hôm nào rỗi cũng phải kiểm tra lại???

Hạng B1
2/10/03
68
1
6
Vietnam

Chào bác haiphus: đúng là dưới thảm xe em bị thế, bác có thể cho em biết nước thường hay vào chỗ nào nhất không, các loại xe khác có bị thế không, em sẽ đưa xe đi kiểm tra xem sao, cám ơn bác nhé

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Chào các bác! Nói về vụ thấm nước của 1 vài xe spectra tui hơi ngạc nhiên. Vì trong đợt đi dalat vừa qua xe spectra của tui hầu như lúc nào cũng phải dầm mưa và cứ như thế suốt 5 ngày liền! Nó chẳng có hiện tượng gì là vô hay thấm nước cả vì khi về tới SG tui mở ra coi từng ngóc ngách kể cả lớp tapi dứoi sàn.

Hạng B1
2/10/03
68
1
6
Vietnam

Chào bác hoanglam: chúc mừng bác đã có 1 cô vợ "xịn", cô vợ của em thì chán lắm, không biết xe bác thế nào chứ xe của em thì em đã fải dán keo 502 vào các gioăng cao su ở 4 cửa rùi

Hạng B1
2/10/03
68
1
6
Vietnam

À quên em còn cái này nữa, không biết xe bác có bị không, xe em thì 4 lần vào VMC+2 lần ra gara đúng mùng 1 tết này rùi, do bị kẹt kính ở ghế lái, nó không đi vào đường rãnh cao su mà đi lệch ra, thế là kẹt, xe em bị kẹt nhiều đến nỗi bây giờ nó thành 1 rãnh khác rùi, mỗi lần hạ xuống kích là lúc kéo lên tim cứ đánh lôtô xem nó có bị kẹt không đây,em đòi thay bộ gioăng cửa thì không có hàng, chán thât.Không biết ở trong Nam thế nào chứ thợ VMC chán lắm, mà mỗi lần bị kẹt thì vào làm thợ lại nói 1 bệnh khác nhau đấy

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Ui, cái này xe tui cũng không bị nói chung 4 cái kiếng bi giờ vẫn chạy lên/xuống tốt. Cái vụ cái phải dán 502 nghe sao ghê quá vậy! cách đây 2 hôm tui có ngồi xăm soi mấy miếng cao su ở cửa nhưng thấy chúng vẫn đâu vào đấy chưa có hiện tượng bung tróc. Theo tui nghỉ để bảo vệ tốt các cao su cửa thì bác phải thường xuyên vệ sinh (vì thông thường các chổ rữa xe hay quên lau chùi....) Còn nữa, 1 số người sau khi xuống xe dùng hết sức bình sinh đóng cữa cái "rầm" nghe xót xa cả ruột
cứ như vậy thì cao su nào chịu nổi

Do đó thân phận giặc lái khi ngừng xe là phải nhảy xuống mở cửa cho các "quan" xuống/lên :([:'(]

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Ồ bác Hoanglam đã khơi đúng niềm đau của tui vì mấy người ngồi sau cứ vô tư giập cửa cái rầm làm mình tái tê cả người , cứ sợ cái kiếng nó rớt ra thì bỏ... bu:mad:

Hạng B1
2/10/03
68
1
6
Vietnam

Chào bác hoanglam: em cũng đồng ý với ý kiến của bác, nhưng có 1 điều rất lạ là hình như bộ giăng cao su của spectra không được tốt lăm thì phải

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam

Không tốt lắm hay không thì tui không biết nhưng đẹp hơn Toyota Camry 3.0 là cái chắc

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Trích đoạn: langtu177
... có 1 điều rất lạ là hình như bộ giăng cao su của spectra không được tốt lăm thì phải

Hầu hết các xe vào VN đều có vấn đề về gioăng cửa (thời tiết mà). Chỉ có điều mọi người khắc phục được nên cũng không ai coi vấn đề trầm trọng thôi.