Hạng C
5/10/08
675
2.430
93
Nếu là xe màu xanh thì nên bán vì em đang tìm mua :D :D ... nhà có dầu nhớt bao la nên chấp luôn vụ hụt dầu thương xuyên.
Màu xanh khó quá, màu khác đi bác :D

• Like
Reactions: DSG
Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
ktv là con người, nên chắc cú là có sai sót (phải nói là mấy ông này thuộc dạng vua ẩu)...
em từng bị ktv mở khóa vô lăng để thay phụ tùng và không khóa lại; chạy 1 đoạn tự dưng thấy cái vô lăng ngày càng tuột xuống @@

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng F
16/7/15
6.292
24.864
113
Nói ngoài rìa chút
Không biết mấy bác có để ý vụ thay cái lọc nhớt thế nào? Chứ mình thay nhiều lần trong hãng và gara ngoài và mấy lần phát hiện KTV cũng đem cái lọc nhớt mới ra, nhưng trong cái chậu nhớt cũ có từ 1,2 cái lọc nhớt cũ, và lấy cái lọc nhớt cũ đó thay vào xe mình (bị vài lần trong hãng và 1 lần gara ngoài). Nên sau này mình canh xem kỹ vụ này lắm.
khả năng này rất cao là khác; ... đi kè kè theo cái xe hoài thì cũng kỳ... mà không đi theo thì khó mà yên tâm được; đặc biệt ở xứ lý thông quá nhiều này...

Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Ý mình không phải là KTV lấy nhớt làm gì mà KTV đã quên kiểm tra nhớt.
CVDV xuất lệnh bao nhiêu lít lên kho nó xuất bấy nhiêu chỉ việc đổ vô thôi mà. Có quên kiểm tra lại cũng không thiếu được tận 2 lít đâu anh. Khi châm nhớt xong phải nổ máy và lên cầu một lần nữa để kiểm tra lại siết ốc xả nhớt và kiểm tra xem có rò rỉ con ốc này và lọc nhớt hay không. Sau đó xuống cầu thăm lại một lần nữa. Mất tận 2 lít đúng là khó hiểu.

Hạng B1
22/2/18
87
43
18
48
CVDV xuất lệnh bao nhiêu lít lên kho nó xuất bấy nhiêu chỉ việc đổ vô thôi mà. Có quên kiểm tra lại cũng không thiếu được tận 2 lít đâu anh. Khi châm nhớt xong phải nổ máy và lên cầu một lần nữa để kiểm tra lại siết ốc xả nhớt và kiểm tra xem có rò rỉ con ốc này và lọc nhớt hay không. Sau đó xuống cầu thăm lại một lần nữa. Mất tận 2 lít đúng là khó hiểu.
có thể lúc thay dầu bác chủ thay luôn cốc lọc và ktv kiểm tra nó cũng không thiếu đến mức 2l, nếu mỗi thứ sai 1 tí thì suy ra xe hao khoảng gần 1 l, như vậy vẫn là mức cho phép của hãng

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.738
113
Ra đường thốc mạnh ga xem phía sau có lên khói trắng ko. Hoặc đậu tại chỗ đạp lút cán cho nhớt văng ra khỏi bô. Nếu thấy nhiều thì nên kiểm tra tình trạng hao nhớt
Ngoài ra nếu xe toàn đi phố và ga nhỏ thì tình trạng hao dầu vẫn có, tuy nhiên hao 2 lít trong vài tháng thì nên check lại.
Xe Subaru Outback 2015 của em hụt 2 lít dầu trong khi vẫn bảo trì định kỳ?!?

• Like
Reactions: DKmarket and nta139
Hạng C
28/5/07
510
358
63
Bác cho em hỏi, bác có hay đậu xe ngoài đường mà ko có người trồng giữ cẩn thận ko? Thời này cái gì cũng mất bác ạ

• Like
Reactions: nmtung
Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
Hình như Audi cũng hay bị mất nhớt phải ko các bác??
Mai bác chạy vào hãng porsche hỏi xem sao subaru hao nhớt giống porsche cayman vậy? Hay nó cũng giống cayman và hãng porsche luôn nhắc rằng khi porsche cayman báo thiếu dầu thì vô hãng bù thêm miễn phí.theo mấy anh hãng porsche thì loại động cơ của cayman nó ăn dầu trong sự cho phép kỹ thuật.
Các hãng con của VW công nghệ có tính kế thừa nên bị "chết chùm". Audi máy 2011 đổ về trước giờ đổ bệnh nặng uống dầu chung với xăng. Box Audi trong nam ngoài bắc đều than chuyện này. Các dòng máy hiện nay 2016 về sau chưa đủ thời gian chứng minh đã hết lỗi :D

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Que đo thấy hụt nhưng liệu cảm biến có báo hụt ko bác?
Cơ mà đồng hồ nhiệt độ động cơ có cao lên vạch đỏ không? Nếu máy không nóng quá thì cũng chưa ngại lắm, xe tôi trước cũng bị, sau Mr Đaji cho thay hết 24 con cao xu gạt nhớt của các sú páp thì hết hao..có thể đống sealing này lão hoá trước khi xe được bán, mỗi một ngàn km nó hao độ 1/10 lít, nếu 2,3 lần bảo trì mà không check nó hao tới lít rưỡi 2 lít là đung rồi đó