Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/4/09
2.159
12.286
113
39
Bác chủ cho em hỏi, bên em đang nghiên cứu con dòng Q 1.9T, nếu đóng thùng hạ tải xuống dưới 1,5T có được không. Bác có thể báo giá trọn gói cả thùng kín loại thường thôi và các chi phí linh tinh khác, và cả thời gian giao xe nữa.
Cảm ơn bác
Dạ chịu bác à, không thể hạ tải dưới 1,5 tấn trong tình trạng khó khăn như hiện nay.
Giá xe và thùng kín 480 triệu, giấy tờ linh tinh chưa tới 20 triệu nữa.
Giao xe sau 2 tháng tính từ ngày đặt hàng.
Cảm ơn bác

Hạng C
3/8/12
714
1
18
31
Cảm ơn bác , vậy chắc em tính lại, chắc chuyển về 1.4T cho phù hợp ạ

Tập Lái
8/1/11
39
9
8
37
HN
isuzulongbien.com
Anh có những bài viết rất bổ ích, like like mạnh nào các bác ơi.
Nhà em làm đại lý Isuzu ngoài miền Bắc, nếu bác nào có nhu cầu mua xe tải Isuzu ở ngoài Bắc thì ủng hộ cho em nhé. Dạo này xe tải Isuzu luôn trong tình trạng khan hàng, hết hàng, đặc biệt là các dòng xe tải Isuzu 15 Tấn FVM34W, Isuzu 9 tấn, Isuzu 5 tấn model NQR75L, Isuzu 1t9 model QKR55H...Phải đặt trước thì mới lấy xe sớm được, đóng thùng xe và hồ sơ thùng thì mất khoảng 30 đến 45 ngày là xong. Hơi lâu một chút nhưng là do Cục Đăng Kiểm VN làm nên cũng đành phải chấp nhận chứ nhà sản xuất và người tiêu dùng cũng không có cách nào khác. Mong rằng thời gian sắp tới Bộ GTVT chỉ đạo Cục ĐK VN tiến hành ký duyệt hồ sơ nhanh chóng hơn.

• Like
Reactions: rk106
Hạng D
15/4/09
2.159
12.286
113
39
Em xin nói về quy trình đóng thùng xe mới.
Hiện tại việc đóng thùng xe khá phức tạp, nhiêu khê và mất thời gian, khác hẳn trước kia.
Ngay sau khi đóng thùng xong, đơn vị đóng thùng phải làm hồ sơ mời Cục Đăng Kiểm vào giám sát và nghiệm thu thùng.
Sau khi xem xét giữa thùng thực tế so với bản vẽ: tiêu chuẩn, kích thước, cân nặng,... đạt yêu cầu thì Cục Đăng Kiểm mới cấp phiếu xuất xưởng thùng xe.
Việc này có nhược điểm là rất mất thời gian( trung bình đóng thùng giờ mất 30-50 ngày) và chi phí
Ưu điểm: Sau khi được cấp phiếu xuất xưởng thùng thì xe đi đăng kiểm rất dễ dàng, không còn khó khăn như xưa. Khách hàng cực kỳ thoải mái.
Bắt đầu từ tháng 3/2014 các xe chưa được cấp phiếu xuất xưởng thùng đều rơi vào trường hợp này.

Hạng D
15/4/09
2.159
12.286
113
39
Hiện tại tiến độ cung cấp xe tải của tất cả các hãng đều bị trục trặc, tốn nhiều thời gian, nên bác nào mua xe nên đắn đo ạ.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Thích chiếc NPK85 3,9t thùng lửng dài 5,5m quá Giai ơi,đang gom lúa để mua về thay chiếc 3,45t ở nhà.Dạo này đăng kiểm siết chặt quá

• Like
Reactions: rk106
Hạng D
15/4/09
2.159
12.286
113
39
Thích chiếc NPK85 3,9t thùng lửng dài 5,5m quá Giai ơi,đang gom lúa để mua về thay chiếc 3,45t ở nhà.Dạo này đăng kiểm siết chặt quá
Dạ Anh cũng từ từ nhé, xe giờ đặt lâu mới giao được
Bên em đang đau đầu quá, xe khách hàng ký mấy trăm chiếc, đầu cabin chassi thì có mà đóng thùng không kịp.
Anh Thổ giới thiệu mấy chiếc giờ cũng chưa giao được, thấy ngại quá

Status
Không mở trả lời sau này.