DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
RE: Xe tay ga bị đảo

Chẳng có gì to tát cả đây là bệnh truyền thống của các dòng xe rẻ tiền thôi. nghe em bác cứ mạnh dạn thay hết dàn nhún xịn đi là ok.

Nguyên nhân là chất lượng dàn nhún không đều nên khi đi trên đường thẳng, bằng phẳng thì không sao, còn khi vào cua, mấp mô hoặc có gân giảm tốc thì sẽ có cảm giác như có thằng nào cùng lái với mình, kinh lắm!

Hạng C
12/5/06
763
3
18

Trích đoạn: DNT

Chẳng có gì to tát cả đây là bệnh truyền thống của các dòng xe rẻ tiền thôi. nghe em bác cứ mạnh dạn thay hết dàn nhún xịn đi là ok.

Nguyên nhân là chất lượng dàn nhún không đều nên khi đi trên đường thẳng, bằng phẳng thì không sao, còn khi vào cua, mấp mô hoặc có gân giảm tốc thì sẽ có cảm giác như có thằng nào cùng lái với mình, kinh lắm!
em không nghĩ vậy đâu...em chạy từ xưa đến giờ từ epi cho đến spacy hay @ dylan...chỉ chừa con sh..shi thì không bị.....theo em nghĩ cái này là do bánh lớn hay nhỏ và tùy thuộc vào bánh dỏm hay xịn nữa.....như con epi em ngáy ấy...thay vỏ lô giá 450nghìn ...chạy bay bay y như hip hop....leo leo vào vạch tim đường thì lượn lên lựơn xuống rất dễ té!

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

vỏ xe thứ nhất
dàn chản ba, phuộc trước chén cổ thứ 3
bác cứ chek mấy cái đó à hết
@giò dài : cái tật ham rẻ nó vậy đó
xe nhật mà đi đồ 450 ngàn:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bác có thể tự kiểm tra như sau:
- Dựng chống đứng xe lên, đè hổng bánh trước, lắc theo chiều ngang kiểm tra vòng bi bánh trước, ra trước đầu xe nắm hai phuộc kéo ra trước, đẩy vào xem vòng bi cổ có rơ hay không. Các thứ trên vẫn không rơ lắc gì: Ổn
- Kiểm tra độ căng, mòn của lốp trước, hạ chân chống xe, ngồi lên xe bóp thắng trước nhún tay lái xem có nghe tiếng kêu gì lạ không.
- Chạy xe trên đường bằng tốc độ khoảng 35km-40km/h thả hờ tay lái xem xe có đảo không? Tay lái có bị lệch? Kể cả việc xem xe có bị ngã.
Qua từng ấy không phát hiện gì khác thì...Em hông biết:D Lanh chanh tí mà.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Các bác tư vấn quá trời mà không thấy chủ nhân đâu hết. Theo em nếu kiểm tra các bước như các bác đã tư vấn mà không tìm ra bệnh thì bác bán quách cho rồi :D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Em chạy Future cũng bị tình giáng giống như bác DNT mô tả, chạy qua gờ giảm tốc, sống trâu là có cảm giác tay lái không thật, bị sượng giống như có ai cùng lái! Đi mấy tiệm ở Ký con rồi, chả tìm ra bệnh gì,có lẽ bị ổ bi hoặc fuộc hư!

Hạng B1
6/3/06
54
0
6
55
Tp.HCM

Cam on moi nguoi nhieu, may tuan nay phai o nha giu thang cu ti nen khong vao mang duoc. Hom nay tranh thu vao lai mang de xem thi thay co nhieu y kien, cam on moi nguoi lam, toi se kiem tra lai theo cac huong dan xem sao. Chuc moi nguoi an tet vui ve.

Xin loi moi nguoi vi hom nay dung may la, khong the nao danh bo dau tieng Viet duoc.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Trích đoạn: quangtin

Bác chạy buông tay lái ra thử coi được ko, nếu xe vẫn chạy thằng đều thì cổ, phuộc ko bị gì đâu.

Hơ hơ!!!! Bác này nói lọa, xe tay ga buông tay ra thì sao nó còn chạy được:D:D

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Trích đoạn: Sông Cầu

Vỡ vòng bi trước rồi.
Tay ga vỡ vòng bi trước mà chỉ đảo tay lái thôi hả pác,thế thì nên về thắp nhang ăn mừng đi là vừa