Hạng B1
6/3/06
54
0
6
55
Tp.HCM
Các bác cho vài ý kiến với.
Xe vợ tôi là xe tay ga hiệu Smart (Deahan) gần đây chạy cảm thấy tay lái bị đảo lắm, nhất là chạy ở các nơi không bằng phẳng lắm, như chạy qua lằn sơn phân cách giữa làn xe 4 bánh và 2 bánh đó, lúc đó thì cảm giác như là mình không thể điều khiển xe được nữa.
Quan sát thấy bánh xe không bị rơ, phuộc nhún trước cũng không thấy có gì bất thường.
Bác nào biết chỗ nào sửa xe tay ga (loại xe thường thôi) có kinh nghiệm thì cho tôi biết với.
Cảm ơn mọi người nhiều

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây
RE: Xe tay ga bị đảo

xe nào chả vậy, bơm bánh cho đủ áp suất là xong

để em hiền
1/4/05
3.801
93.802
113

Em cũng nghĩ vậy.Xe tay ga lúc nào bánh cũng cứng ngắc nên chắc bác không để ý.Bơm lại bánh xe là sẽ khác thôi.Chắc bác cũng đang mong là đúng như thế!

Bác Wang ơi, nếu bơm bánh lên mà o hết thì xem độ mòn của lốp thế nào, cụ thể là xem nó mòn về bên nào??? coi xem phuộc có dấu hiệu chảy nhớt hay o??? nếu bánh mòn o đều và chảy nhớt ===> phuộc. Cũng thiệt hại đấy chút đấy bác ợ. Vì xe tay ga máy nó dồn về một bên chứ o bố trí ở chính giữa như mấy em rim nên cân bằng rất kém. phuộc bị chút xíu là đảo liền.

Tập Lái
5/10/05
14
0
1

Theo e xe bác có thể bị phuộc,chảng ba, và cuối cùng là vỏ xe..bác nên kiểm tra mấy thư này vì lúc trước chiếc Attila của e cũng vậy.:)

Hạng C
12/5/06
763
3
18

chòy...chắc cụ này mới chạy tay ga đây....phang cho cụ con epicuro là cụ té wá.....

Hạng B2
11/7/06
332
0
0

bác đừng sửa gì hết, để vậy chạy mới phê,cảm giác lạ mà

Hạng F
5/3/05
8.718
72.170
113
đây

@quangtin: cám ơn bác chỉ em chỗ Hồng Phát, xe bác gì ở trên nếu có vấn đề về cổ + phuộc thì nên ra Hồng Phát, em mới làm xong, cổ + phuộc = 300.000, không rẻ, nhưng chấp nhận được