Hạng B2
13/2/15
192
82
28
44
Khong bi cũng hok được vì nỗi khổ đóng phạt xa quê

Tập Lái
14/8/15
42
41
18
38
Xe mình biển Vũng Tàu, về Hậu Giang chơi bị bắn tốc độ 2 lần, lần đầu thì vượt thiệt, nhưng lần 2 thì chạy như đi bộ mà xx đo 59/50, chắc cũng do biển khác tỉnh. Nhưng tất cả 2 lần đều gọi điện cho người thân được.

30/7/15
247
147
43
44
Hôm sáng thứ 7 vừa rồi mình đạp xe đạp quanh khu vực sân bay tập thể dục, lúc đi ngang cổng sân vận động quân khu 7 thì thấy xe biển 65-xxxxx (Cần Thơ) bị thổi phạt không biêt vì nguyên nhân gì. Xong mình đạp xe vòng xuống sân bay, rồi quay về tới khu vực vòng xoay Lăng Cha Cả thấy một chiếc Innova biển 65-xxxx (lúc này mình không để ý 2 chiếc là 1).
Lúc về tới nhà mình mới bật video coi lại mới phát hiện điều này. Không biết bác này bị gì mà bị thổi liên tục vậy, hay do biển số tỉnh, hay do ra đường ... không coi ngày. Mình không biết lát ảnh đi tới bệnh viện quốc tế ngay giao lộ Hoàng Văn Thụ và Nguyễn Văn Trỗi có bị thổi nữa không. Vì ở cuối cầu vượt các bạn thấy có 2 anh bồ câu chạy lên là đứng ở chốt đó đấy.
Khuyến mãi cho các bạn cuối clip là dân ta nô nứt cốt vượt đường sắt trước khi barrie kéo lại.
ANh, em thích cái Cam của anh quá, cho em hỏi anh Cam của anh hiệu gì?đời ? ANh mua ở đâu? cho em cái line về nó để em nghiên cứu làm một cái gắn xe máy của em ạ. EM xin chân thành đấy ah, vì em hay đi làm về khuya nên cần cái Cam này ah. Nếu ở đây k tiện anh có thể gửi qua Mail cho em ạ: [email protected]. Cảm ơn anh nhiều, em cần gấp

Tập Lái
11/4/15
25
15
3
Hôm sáng thứ 7 vừa rồi mình đạp xe đạp quanh khu vực sân bay tập thể dục, lúc đi ngang cổng sân vận động quân khu 7 thì thấy xe biển 65-xxxxx (Cần Thơ) bị thổi phạt không biêt vì nguyên nhân gì. Xong mình đạp xe vòng xuống sân bay, rồi quay về tới khu vực vòng xoay Lăng Cha Cả thấy một chiếc Innova biển 65-xxxx (lúc này mình không để ý 2 chiếc là 1).
Lúc về tới nhà mình mới bật video coi lại mới phát hiện điều này. Không biết bác này bị gì mà bị thổi liên tục vậy, hay do biển số tỉnh, hay do ra đường ... không coi ngày. Mình không biết lát ảnh đi tới bệnh viện quốc tế ngay giao lộ Hoàng Văn Thụ và Nguyễn Văn Trỗi có bị thổi nữa không. Vì ở cuối cầu vượt các bạn thấy có 2 anh bồ câu chạy lên là đứng ở chốt đó đấy.
Khuyến mãi cho các bạn cuối clip là dân ta nô nứt cốt vượt đường sắt trước khi barrie kéo lại.

Điểm vòng xoay từ cuối đường Phổ Quang ra công viên Hoàng Văn Thụ là "điểm chết" đối với ô tô, xe máy nói chung nhất là xe tỉnh đó bác ơi.
Không biết OS mình có mục thống kê trên thành phố những điểm có "anh hùng núp" hay đứng không để mà các bác tài còn biết. Ở Hải phòng trước lập một facebook chuyên cập nhật cái này để loan nhau mà tránh.
Vòng xoay trên em đi qua hàng ngày chứng kiến không biết bao nhiêu là vụ bắt, thấy cũng quá bức xúc. Nói thẳng ra là xe không có lỗi gì vì đoạn cuối đường Phổ Quang vào cv HVT không có biển cấm ngược chiều hay cấm ô tô, cấm xe máy gì cả.
Nói cách khác cá vàng bắt oan rất rất nhiều người hàng ngày ở điểm này.

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
em hôm nào chạy xe biển 65 dù rất ngoan và khép nép cũng bị gọi vô "chỉ đường" "thăm hỏi" "dặn dò" ôi thôi cái thể loại vì "mấy ông ở tỉnh lên không biết đường đi bậy lắm".
Hồi trước bi vậy chưa hiểu thân tình các anh lắm nhưng sau thành quen, cứ vô là tự động đưa chứng minh hộ khẩu là mấy ảnh tự hiểu. Nhiều khi em lái xe mà bận quần đùi ao thun rách mang dép lê, vừa tụt xuống là mấy anh kêu đi đi
À nhờ các anh em mới biết tác dụng đúng của cuốn hộ khẩu là gì đó các bác.
CM và hộ chiếu, bác là người ở bển hay ở dưới lên?

Tập Lái
29/10/13
8
0
1
Hồi lâu em thấy 01 bác đi fò tun biển 60 dính 03 trạm :))
1/ Hàng xanh
2/ Thủ Đức
3/ Rạch chiếc

Hạng B2
23/7/14
341
481
63
36
ANh, em thích cái Cam của anh quá, cho em hỏi anh Cam của anh hiệu gì?đời ? ANh mua ở đâu? cho em cái line về nó để em nghiên cứu làm một cái gắn xe máy của em ạ. EM xin chân thành đấy ah, vì em hay đi làm về khuya nên cần cái Cam này ah. Nếu ở đây k tiện anh có thể gửi qua Mail cho em ạ: [email protected]. Cảm ơn anh nhiều, em cần gấp

Mình xài GoPro Hero + (bản không màn hình LCD) bạn search thử trên google có vài chổ bắt đầu bán rồi đó (bản này mới ra hồi tháng 10/2015), nếu ở Sài Gòn thì ở cửa hàng camera gopro gì trên đường Lê Lai (đối diện công viên 23/9) có bán đó, mình không nhớ địa chỉ chính xác.
Nếu bạn cần cam chạy ban đêm thì mấy cam của tụi GoPro không phù hợp đâu, GoPro các dòng quay thiếu sáng khá tệ. Bạn nên kiếm tụi Polaroid Cube + hay Sony AS-200 quay phim trong điều kiện thiếu sáng cực tốt

Hạng D
1/7/10
1.983
1.194
133
giaotoviet.com
Mấy anh đầy tớ của dân rất tốt các bác ah, gọi vào chỉ đường đó mà:3dquaytay:, anh nào yếu yếu thì 1 chai bỏ ra thôi....