Hạng D
15/11/13
3.843
4.663
113
Nhất là dưới ...cây dừa là xong hàng :):):):)
Cách đây mấy tháng đi cafe với ông bạn vừa mua con Vios mấy tuần.
Ngồi cafe tán dóc một hồi ra phát hiện trái sake chút xíu trước quán cafe nó rụng trúng kính lái của xe, bể nát.
Báo hại tốn 500k miễn thường + 4tr dán kính lái 3M :D.

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.573
22.149
113
Pháp
Cách đây mấy tháng đi cafe với ông bạn vừa mua con Vios mấy tuần.
Ngồi cafe tán dóc một hồi ra phát hiện trái sake chút xíu trước quán cafe nó rụng trúng kính lái của xe, bể nát.
Báo hại tốn 500k miễn thường + 4tr dán kính lái 3M :D.
Chưa tính đến ....mưa đá, rồi nhiệt độ âm, đổ nước bậy, bể máy, nhớt nhiếc .. Nói chung xe mà 3 tháng để ngoài mà sợ hư, có lẽ không phải là xe rồi.

Có nhiều người đi hè quăng ra parking ngoài trời cả tháng đâu có sao đâu

Bác không chịu chơi kính chống nhiệt (có nói) ..khỏi dán "234 em" 1 em còn hộc hơi, ở đó mà chơi 3 "em" :):)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: phuquy
Hạng D
15/11/13
3.843
4.663
113
Chưa tính đến ....mưa đá, rồi nhiệt độ âm, đổ nước bậy, bể máy, nhớt nhiếc .. Nói chung xe mà 3 tháng để ngoài mà sợ hư, có lẽ không phải là xe rồi.

Cò nhiều người đi hè quăng ra parking ngoài trời cả tháng đâu có sao đâu

Bác không chịu chơi kính chống nhiệt (có nói) ..khỏi dán "234 em" 1 em còn hộc hơi, ở đó mà chơi 3 "em" :):)
Hi Vios thì làm gì có kính chống nhiệt bác

Hạng D
16/7/20
1.429
887
113
51
tùy xe tùy thuộc vào chất lượng xe, chất nhựa , cao su ... nội thất có chịu được nhiệt độ hay ko, xe VN có khi đậu vài tháng mấy chi tiết đụng vô giòn rụm chỉ có thay mới

Hạng B2
2/5/16
281
340
63
TPHCM
dangkhoastudio.com
về quê thì chịu khó kiếm tí cây tí củi, dựng 4 góc, xong quăng vải lên mà che :))
sắm thêm cái bạt phủ 700k nữa, thì yên tâm
Xe để nắng mưa thì hư lốp, hư gioăng cao su, hư ghế nệm, màu sơn xuống . Hại xe dữ lắm

Hạng D
15/11/13
3.843
4.663
113
về quê thì chịu khó kiếm tí cây tí củi, dựng 4 góc, xong quăng vải lên mà che :))
sắm thêm cái bạt phủ 700k nữa, thì yên tâm
Xe để nắng mưa thì hư lốp, hư gioăng cao su, hư ghế nệm, màu sơn xuống . Hại xe dữ lắm
Sinh vật dưới quê cũng đa dạng không chỉ có mỗi chuột như trên thành phố nữa:D

14/6/17
879
424
63
View attachment 2543850
*Ảnh minh họa

Như tiêu đề ạ. Em về quê tránh dịch, chỗ em thì đồng không mông quạnh, không đi đâu nên xe cũng nằm 1 chỗ giữa sân nắng. Em dự định ở nhà tới 3 tháng như thế.

không biết xe có bị sao không nhỉ.
E buồn cho xe bác. Ở quê thì che cho nó cái mái tạm. Đất rộng nhà thưa mà trời. Đại lý trước khi bán xe cho bác để mấy tháng ngoài bãi xe đó. Hịijihihihi

Hạng D
9/1/15
2.577
3.875
113
40
Tốt nhất cụ cho em nó 4 cái cột sắt và tấm bạt nhựa. Hay căn bạt 4 góc. Nói chứ cho nằm mưa nằm gió sót chớ. Em i10 còn sót chớ nói gì em lux.
Với nhiều người khuyên cụ phủ bạt oto cho em ấy. Theo tôi nghiên cứu cho kỹ kẻo phủ xong tới lúc lấy ra đi có số bạn đồng hành trong ấy thì đổ nợ (rắn chuột mèo hoang…) tôi từng bị nguyên cả đàn chuột cắn banh cái hệ thống điện của con Sedona vào anh Tha mất mớ tiền (để xe có hơn Tháng để đi nn thôi đó)

• Like
Reactions: chinhlinhkien.com