Tập Lái
8/3/06
13
0
0
RE: Xe Vôn fa gen sắp có mặt tại Việt nam!!!

VW đến VN la việc tốt cho ngưòi tiêu dùng VN .trên thực tế , tại thị trường oto T.Q , xe Đức , Mỹ ,Nhật và xe có thương hiêu tự chủ cua T.Q đang "tư phân thiên hạ "

Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn

Điệp khúc muôn thuở, em cứ mua xe cho nó sướng cái đã...... chờ mấy ông ra quyết định thì có mà ốm ho cò gáy thay gà. Xe xuống thì em nghĩ mấy ông kg để xuống đâu, tội gì đúng kg, chẳng wa cho nhập xe thì ae mình có nhiều lựa chọn hơn thôi, còn mong chờ về giá thì nằm mơ rồi tỉnh giấc, rồi nằm mơ rồi lại tỉnh vài ba chục lần chưa chắc đc các bác ạ.

Tập Lái
29/11/04
46
0
0

Hồi năm 2001 sang TQ, em thấy bên đó rất nhiều VW, đặc biệt là taxi. Em thấy xe VW chạy bên đó hình thức cũng bình thường, nhưng nghe nói chất lượng khá tốt. Các bác nói giá 16K cũng có thể có lý, bên đó đang thừa xe, chắc đẩy dây chuyền cũ sang để chuyển sang lắp loại mới đấy mà.
Chính xác đấy các bác ạ, em sang TQ năm ngoái. Đó là liên doanh giữa VW và TQ -> SANTANA. Em được ngồi xe taxi do hãng này chế tạo. Máy móc có vẻ ngon mặc dù đã chạy được lâu rồi. Nhìn nội thất và dáng xe hơi lỗi thời (xấu hơn taxi bên mình). Mấy chú tàu bên ấy bảo giá khoảng 3500 USD. Hãng SANTANA cũng có nhiều loại kiểu sedan khác, nhìn bên ngoài rất đẹp, không biết nội thất và máy có ngon không

Hạng D
22/2/06
1.297
7.875
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: 2snguyen
Nghe bác Songlam nói tôi mới nhớ là năm 95 tôi đã đến cái xưởng lắp ráp WV ở gần Đài Bắc (nó liên doanh với ChinFon các bác ạ). Nhà xưởng cũng trống hoác chẳng có dây chuyền công nghệ gì mấy, chủ yếu dùng tay. Như vậy nếu Honda Việt nam cố gắng thì cũng có thể có Civic vào tháng 7 này.

Theo sự hiểu biết nông cạn của iem, ở Taiwan có đến 2 cái nhà máy VW: 1 cái liên doanh với Chinfon (ko phải sản xuất ximăng đâu nghen :D :D) như bác 2snguyen nói nhưng hiện nay hình như chỉ sản xuất mấy lọai T4. Còn 1 cái VW nữa (ko bít liên doanh với ông kẹ nào) thì sản xuất tùm lum: Lupo, Passat,Golf,Sharan, S80 .... Hai thằng này chẳng dính dáng gì đến nhau :D :D :D. Lạ quá chừng ?????? :D

Hạng B2
14/2/06
119
2
18

tiền nào của đó thôi. Em thấy xe Đức ma giá này thì hơi ko ổn

Hạng B2
20/1/05
138
0
0
Viet Nam

Nói chung bao giờ thấy hình và giá cả thì mới hay đc chứ còn bây giờ tình hình có vẻ mù mờ lắm..