Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Còn nói về Thuế Xe ở Singapore ... Nói ra Việt Nam mình cạnh tranh làm sao lại :D

Để mua được chiếc xe và đăng ký được :
- Vehicle Quota Scheme (VQS) and Certificate of Entitlement (COE)
- Vehicle taxes and registration fees

Để chạy được xe ra đường
- Electronic Road Pricing (ERP)
- Road taxes

.v.v.v
Và còn rất nhiều điều để nói nữa :D
Nhưng nói tóm lại. Singapore là 1 quốc đảo đông đúc, do vậy họ sử dụng nguồn thuế để giải quyết vấn đề an sinh - giao thông .... một cách triệt để !

Thuế xe của họ xấp xỉ hơn 450% - Để lưu hành thì có thể sử dụng chiếc xe trong 10 năm, nhưng cứ 5 năm phải đóng thuế lại một lần.

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Bài của bác công phu quá, xe bên Sin còn mắc hơn bên VN mình nên chơi đc xe vậy là quá dữ!

Auto News
4/7/12
2.875
958
113
Đà Lạt
www.facebook.com
Quoc Viet nói:
haobui nói:
Nhìn cái chữ gì đọc nãy giờ ko ra .
Xe vs "siêu xe"...Singapore được săn bởi...ridervietnam ^^ :)

Haobui: Đây là X6 phiên bản máy dầu, dòng M performance - M5.0d
:D thanks a Quốc Việt giải đáp thắc mắc của a HaoBui giúp em, em chụp nhiều xe quá, xe nào cũng "phê"
mà máy chụp hình thì nhìn thấy...":Dghê" nhìn lại e cũng chẳng nhớ nổi tên xe lun hihi:D

Auto News
4/7/12
2.875
958
113
Đà Lạt
www.facebook.com
ghost524292 nói:
cái chụp ống bô em LS460 sắp rớt ra hả bác chủ
Em mitsubishi revolutionX đẹp ghe hén
à, bác chủ cho em hỏi luôn, cái hàng hiếm mui trần màu xanh dương bác bảo nhỡ ko chụp được là xe gì ấy ạ?
:cool: bác ghost nhắc em mới để ý, vừa đi bộ vừa chụp nhiều xe đẹp quá em lại o thấy, giờ nhìn lại e cũng thắc mắc như bác luôn ạh:D thật sự lúc đấy vừa thấy là em tập trung hết...2 con mắt và bấm máy vào dàn mâm cool

hay chắc là do...chủ xe đạp kinh quá nên...nắp chụp pô sắp rớt cả ra ngoài:p

Em hụt mất siêu xe mui trần màu xanh dương:( nên...chưa biết tên ạh:D nhưng o sao, đã có các cao thủ siêu xe nhà OS giải đáp hộ em rồi đấy bác nhỉ

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/2/09
214
1
18
41
ura hai mũi tên cắm vào nhau thế này là đi kểu gì nhỉ bác?hi
ridervietnam nói:
rẽ sang đường khác nên...tiếc luồng xe đang đi, chụp dính ngay cột điện vào em Tucson:D

Auto News
4/7/12
2.875
958
113
Đà Lạt
www.facebook.com
NguyenDangTruong nói:
Bác chủ săn cả ngày mà không được con Bò con Ngựa nào cả :D:D:D:D:D:D:D:D
Ơh...em săn...cả tuần...được những...1 em ngựa xám đấy bác NDTr:p:D

Có 1 Aventador trắng chạy ngang Ngee Ann City buổi gần trưa 1 ngày trong tuần, đạp và nhồi ga rất máu :mad: mà lúc đấy nắng quá, em lại đang ở phía bên trong địa điểm sự kiện nên o bắt được:mad:

Có anh Cường - Autovina có "phi":D ra mà vẫn o bắt kịp, chỉ chụp được một phần của xe, em mà phi ra kịp tốc độ của siêu bò, chắc giờ em cũng là..."siêu ngựa" luôn rồi ạh:D em đi bộ, chạy bộ:D

Có 1 lúc nữa thì thấy Gallardo vàng chạy chậm chậm qua nhưng cũng xa, và gal vàng thì cũng bình thường với cả nhà rồi, nên em...để dành sức, o lao ra...săn, bảo toàn tính mạng:D về còn sức phục vụ cả nhà đấy ạh:D