Hạng C
28/11/06
865
21.105
93
53
RE: Xe Zace tự bốc cháy

Trích đoạn: trungduc

thằng toy này nghĩ dân VN mình ngu chắc,nó làm vậy là không biết điều rồi,chắc phải tẩy chay toy thôi.đúng không các bác.em không ưa thằng toy cho lắm,khi em đi triển lãm ôtô 2006,em ngồi vào MER ,BMW,ford,mazda,mit,honda ,rất tự nhiên vì không ai nhìn,đến khi ngồi vào vios của toy mấy thằng nhân viên NHật bản mắt nhỏ xíu như mắt lươn nhìn mình giống như mình phá đồ nó,hay ăn trộm vậy.ý em nói là xe nó không = ai mà làm phách quá,cứ như xe nó là xe tổng thống bush vậy.đụng vào sợ hư

Vì khung sườn xe của TOY thì yếu, vỏ thì mỏng mà bác Trungduc chắc to lớn quá nên sợ ngồi vào làm hư xe...hehe:D:D:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mãi mãi là người chịu hy sinh mà.:D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: lienthanhquyet
Mà cái ống này nó làm bằng gì để cháy như thế rồi và anh To còn kết luận nó bị tháo trước khi cháy?? Em ứh hiểu chuyện này, sắt thép còn cháy cong vênh chứ nói chi cái ống xăng này!
Bọn nó đều có đầy đủ nghiệp vụ + trang thiết bị cân đong đo đếm chán, rồi mới dám công bố trên báo, bác ơi.
Ví du : chỗ nào phát hỏa trước, rồi mới lan ra chỗ khác...
Chứ bác thấy : sau 1 vụ cháy nhà, có khi nổ bung, nát bét cả, mà bọn cớm vẫn điều tra được đó chứ ?
Nếu vụ này do Đại lý tuyên bố vậy, phải chờ xem.
Còn nếu do chính hãng mẹ tuyên bố, thì chắc đúng, nó hổng dám nói phét đâu :D
Sẵn đây, nói luôn : các em VW Bọ, bơm xăng cơ nằm kề bên Delco. Mà điện xe hơi, cả chục ngàn vôn, các bác biết rồi. Đã có trường hợp siết ống xăng không chặt, đang chạy, ống xăng sút ra, phụt xăng xối xả ngay vô Delco -> BÙM :D VW Van thùng cũng kết cấu y vậy.

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

@quynhvan56: chào mừng bác đến OS, tuy nhiên có mấy vấn đề cần nhắc bác như sau:
Thứ 1: lần sau khi bác muốn đưa 1 bài từ trang web khác thì chỉ cần đưa đường link, không cut & paste cả bài như thế nhẹ
Thứ 2: trước khi định post bài gì thì nên kiểm tra có ai post bài giống mình chưa, như thế thì sẽ không bị post bài trùng với người khác. Ví dụ như bài này đã có người post trước bác rồi, ở đây
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=379908

Cám ơn sự hợp tác của bác

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

Bên nguyên đơn (ông Vũ, chủ xe) đúng là "nếu không thành công thì cũng thành ... Công Nhân", tự dưng thành người nổi tiếng cả nước !
:D

Việc kiện cáo này xem ra còn lâu mới đến hồi kết, kể cả ở tòa án lẫn ở trên OS forum (các bác có thể xem lại mục "Liệu người tiêu dùng có thắng kiện Toyota ?")
:D

be
Hạng B2
23/2/04
120
1
16
53
UNHCR

Chuyện này sẽ giải quyết nhanh nếu ... có em nào toi trong chiếc xe cháy đó.
Coi bộ bác Vũ không mua bảo hiểm rồi ...
Quái lạ, ở Việt nam chưa thấy hãng nào công bố thu hồi xe ! Xe SX tại VN tốt thật !

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

Chuyện này sẽ giải quyết nhanh nếu ... có em nào toi trong chiếc xe cháy đó.
Coi bộ bác Vũ không mua bảo hiểm rồi ...
Quái lạ, ở Việt nam chưa thấy hãng nào công bố thu hồi xe ! Xe SX tại VN tốt thật !
bác nói đúng đó lesux rx330 mà còn bị thu hồi vì lỗi vôlăng gì đó mà,thế mà nước mình không bị gì hết,suy ra toy chỉ nghĩ đến tiền dân này thôi chứ không nghĩ đến chất lượng

Hạng B1
26/10/06
83
0
0

Tôi thấy cần xem lại khái niệm "thu hồi xe" hiện được dùng khá phổ biến trên báo chí và internet tại Việt Nam.

Có lẽ mọi người dịch từ chữ "call back" trong tiếng Anh. Theo tôi hiểu, "call back" có nghĩa là mời chủ sở hữu xe mang xe quay lại hãng sản xuất hoặc đại lý để CHỈNH SỬA hoặc THAY THẾ một hoặc một số bộ phận bị lỗi trong khâu thiết kế hoặc sản xuất. Như vậy, "call back" mà dịch ra tiếng Việt là "thu hồi" (có thể hiểu là thu lại cả chiếc xe, đổi bằng chiếc khác) có lẽ không ổn.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chuyện đúng sai phải chở tòa phân xử vì ai cũng có cái lý của mình . Có khi là lỗi của nhà SX , có khi là lỗi do người SD bất cẩn . Chuyện nào cũng đã xảy ra . Y kiến của @tranteo là đúng về phần dịch tiếng A . Chuyện gọi xe về hãng để thay bộ phận bị lỗi là chuyện thường nhưng ở VN hiếm thấy có lẽ phải chờ các nhà SX trả lời . Công bằng mà nói ở VN cũng có hãng tự thay thế các bộ phận bị lỗi khi xe tới bảo trì chứ kg phải là khg .

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Mới 8 tháng thì không ai ngu gì tự tháo ống xăng ra làm gì :D:D , những trục trặc đều phải vào Hãng bảo dưỡng hết, cái này thì các bác có xe mới đã biết rồi . Công nhận Zace tốt, mới mấy tháng đã vậy rồi . Em thấy các bác cũng có ý thiên vị TOY :D chứ mấy Hãng khác thì ....eo ôi ( j/k) :D:D

Nói thẳng ra các Hãng khác bao giờ bán xe xong mà có vấn đề cũng viện cớ o ép khách hàng hết , chưa bán thì không sao, anh anh em em thân thiện ngọt xớt , eo ôi bao giờ và bao giờ ....:D

Last edited by a moderator: