O.S.P.D
6/3/04
1.751
18
38
Làng Vũ Đại
RE: Xem F1 trên kênh nào?

Trích đoạn: mazspeed

Bác Bắp cho hỏi theo luật mới ở vòng phân hạng có 3 lượt, 2 lượt 15 phút, 1 lượt 20 phút. Thế tức là thế nào hả bác? Giả sử là trong lượt thứ nhất, 15 phút ấy các xe họ làm gì, chạy tính điểm hay đua cùng nhau?

Thuê bình luận viên kebab của OS đê, bao cả bình luận trước và sau vòng đua luôn. Ít ra không bị khán giả OS chê, cái này nghiêm túc đấy. Chẳng tin bác đề xuất với nhà đài mời thử 1 vòng đê. Không hay không lấy tiền:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Nhưng sao VCTV chỉ phát Race thui, còn Qualifying ko fát vậy :(

Trích đoạn: mazspeed
Bác Bắp cho hỏi theo luật mới ở vòng phân hạng có 3 lượt, 2 lượt 15 phút, 1 lượt 20 phút. Thế tức là thế nào hả bác? Giả sử là trong lượt thứ nhất, 15 phút ấy các xe họ làm gì, chạy tính điểm hay đua cùng nhau?
Thể thức chạy phân hạng mới áp dụng trong năm nay đã được phân tích khá kỹ tại "Trường đua" này rồi bác à...nôm na là vầy: nó sẽ được chia làm 2 phần 15 phút và 1 phần 20 phútvới mục đích tăng tính hấp dẫn cho người xem. 2 lượt đầu các xe chạy tính điểm với lương xăng tùy thích, các xe chậm nhất xẽ sễp từ vị trí cuối cùng đến vị trí 11. 10 xe còn lại sẽ chạy phân hạng với lượng xăng cho chặng đua chính vào ngày hôm sau.

Trích đoạn: lebaphuc
Bác Navra ơi! Bác sắm 1 cái đầu VTC là ok ngay. Ngày mai bác bật VTC2 lúc 18h00, có tường thuật F1 đấy! :)
bác Phúc ơi...VTC dạo này chất lượng sóng thú thực là kém quá bác ạ...em dùng KTS của VTC cúng phải 4/5 năm nay rồi nhưng ngày hôm qua em buộc phải chuyển qua dùng cable tại mấy kên thể thao của VTC ggiờ mất hình thường xuyên...:(

Hạng D
6/5/05
1.329
0
36
53

Trích đoạn: lebaphuc

Vâng. Ngày mai BLV Thành Lương sẽ tường thuật trực tiếp! Làm dâu trăm họ cũng khó lắm bác ơi! Nhất là môn F1 chưa xuất hiện ở VN? Các đài khác chưa có món này, bên E cố gắng phục vụ khán giả thế là cố gắng lắm rồi! Càng ngày càng tốt lên là ổn phải ko các bác? :)
:D iem cũng rất thông cảm với các bác, nhưng dù sao cũng hơn 1 năm rồi các bác cũng nên "nâng cao" lên nhanh nhanh thì anh iem xem mới "hứng thú" phải ko ạ? (em không muốn ví dụ nữa)
Như em vẫn xem bên Starsport nhưng đến khi nó tèn ten "...stay with us.." thì iem lại nhẩy sang gặp bác Thành Lương. [8D]

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Thuê bình luận viên kebab của OS đê, bao cả bình luận trước và sau vòng đua luôn. Ít ra không bị khán giả OS chê, cái này nghiêm túc đấy. Chẳng tin bác đề xuất với nhà đài mời thử 1 vòng đê. Không hay không lấy tiền

Pác kebab có đồng ý không để gọi nhà đài đến làm hợp đồng?
@Chitrung đâu rồi???

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

Bác nào chê BLV Thành Lương tường thuật trực tiếp F1 thì xin chỉ rõ điểm nào chưa được? điểm nào được? Các bác nói cụ thể ra thì Nhà đài mới tâm phục khẩu phục và mới rút kinh nghiệm được chứ?
Bác "Cứng" cho ý kiển cái nhể? ;)

@BAP: Bác xem ở HN hay ở đâu mà sóng kém hả bác?

Hạng C
22/8/05
587
0
0

theo ý iem thì bác Lương chưa hiểu biết nhiều và sâu về F1,bác ý bình luận toàn những cái có trên màn hình,ai cũng biết:D
đã vậy đôi lúc còn nhầm tên tay đua lung tung beng cả:(
cộng thêm phong cách nói của bác này,theo ý iem thì hơi gây phản cảm đối với khán giả,kể cả bình luận bóng đá(có nhiều ý kiến như vậy rồi)
bác Phúc,bác kiến nghị lên sếp bác mời bác Bắp bình luận F1 đê,thật đấy
iem nghĩ bác ý là Steve Slater của VN đó nhe

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Theo tôi để tường thuật được hay thì ít nhất BLV phải hiểu rõ luật đua, kỹ thuật, chiến thuật... Tôi chẳng biết gì nhiều, bàn chuyện F1 với các chuyên gia ở đây thì cũng như "múa rìu qua mắt thợ", thế mà cứ mỗi lần xem VTC là thấy tức anh ách vì nhiều sạn quá. Ví dụ cụ thể nhé:
- BLV nói: "tay đua A đã từ vị trí thứ 6 vươn lên vị trí thứ nhất". Thực ra thì các tay đua khác đã pit còn A thì chưa, đến vòng sau A vào pit và lại xuống thứ 6.
- BLV nói: "tay đua B đánh lái quá rộng nên va vào xe của C". Thực ra là do lốp mòn nên bị oversteer.
...

Công nhận việc VTC bình luận trực tiếp là cố gắng của nhà đài, nhưng làm việc thì phải chuyên nghiệp chứ.