Hạng F
29/10/16
11.503
21.754
113
Pháp
Có sao đâu ..đang đợi bác dmqtrieu xuất hiện để nói chuyện và chia sẽ với em, vì có nhiều chuyện em kh biết ... và em cũng cần hỏi bác í ....

Hy vọng những gì em chia sẽ trên mạng kiếm tiền, vài ngàn €, cho em 'dạy' các bác như .. thèm € lắm nhưng bạn bè chia sẽ trên OS ... đành chịu ... kh dám dạy . vì còn các bác khác (nhất là bắc mỹ dùng tiếng anh)

thì trình của bạn cao nên hiểu nhiều,còn người đi mua đâu phải ai cũng hiểu rộng như bạn!nói dông dài thế cuối cùng chả hiểu mẹ gì,ông bà hay có câu "nói dai,nói dài ra nói dại",thể hiện quá cũng chưa biết trong đầu có gì không nữa!Người Việt bán hàng cho người Việt trong nước Việt Nam thì cứ tiếng Việt mà dùng,thêm thì thêm đâu cho rõ ràng,gì mà bán cái xe ô tô,xin lỗi viết đúng chưa hả nhà thông thái,mà gì gì phải thông não cho người mua thế?mở não cho người mua à?cao siêu quá người mua éo hiểu,ok?Dạy đời làm gì,biết mình hơn ai chưa mà chữ nghĩa nhiều thế!

Bác có thể mở thớt riêng nha thí dụ như ngoài lề tha hồ xữ dụng từ "nói" thay vì "viết" .. thay vì trong kỹ thuật vì người ta dùng tiếng Anh .... Pháp, kh dùng tiếng lai căng, thí dụ như "tole" thay vì 'tôle" hay thùng "tôn" .. khác xa , ngay cả cách phát âm .. cách viết.
Thân !

Chỉnh sửa cuối: