Hạng C
13/3/15
944
18.233
93
@lamthanhle
Mình mới lấy con Toyota Cross cho bà xã tháng trước. Việc đầu tiên khi nhân viên giao xe cho mình là hướng dẫn tắt ngay cái chế độ Pre-Collision Sytem (PCS) vì nó quá nhạy.

Họ bảo đã có trường hợp khi test drive trên đường, vì nó quá nhạy nên phanh đột ngột, suýt va chạm với xe sau.

Mình thấy riêng cái này đúng là không phù hợp với tình hình giao thông ở các thành phố lớn của mình khi có quá nhiều xe máy và đi rất sát trong giờ tan tầm.
Giống như đi xe Mer , phải tắt hệ thống cảm biến xung quanh, nếu không nó kêu inh ỏi suốt, do đặc thù giao thông VN, xe cộ đi rất gần nhau.

• Like
Reactions: thienkhoi81
Hạng C
13/3/15
944
18.233
93
Honda Sensing mấy nay dính phốt tự thắng khi không có vật cản làm chủ xe phát hoảng,hên là ko có xe đi phía sau chứ ko là có tai nạn rồi, ko biết Honda có lo cập nhật lại phần mềm chưa? tính ra Toyota Safety Sense ngon hơn chứ ! chưa nghe TSS bị dính phốt nào !
TSS của Toy Cross thì bị lỗi khác, không nhận ra vật cản nên không tự thắng !?
Xem trước Honda HR-V 2021: thiết kế đổi mới hoàn toàn

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng D
3/1/16
1.105
756
113
Không thích cách bố trí tay nắm cửa của hàng ghế sau để ở trên như vậy, nhìn ko đẹp chút nào.

Hạng C
21/12/19
526
1.459
93
40
Nên thêm tính năng tự tăng ga khi xe tải, xe bus dí sát mông hay đang lao nhanh từ sau đến :)

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
em chưa nghe vụ này bác ơi? bác thông não hộ em cái.
Thì bác đó đã nói rõ rồi còn gì, trên hội CRV vài người bị, đang đi tự nhiên nó thắng cái két. Có người thì nói rõ hơn là ko có vật cản phía trước nhưng có vật cản (xe/người đi bộ) chếch phía trước-bên.

Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
@lamthanhle
Mình mới lấy con Toyota Cross cho bà xã tháng trước. Việc đầu tiên khi nhân viên giao xe cho mình là hướng dẫn tắt ngay cái chế độ Pre-Collision Sytem (PCS) vì nó quá nhạy.

Họ bảo đã có trường hợp khi test drive trên đường, vì nó quá nhạy nên phanh đột ngột, suýt va chạm với xe sau.

Mình thấy riêng cái này đúng là không phù hợp với tình hình giao thông ở các thành phố lớn của mình khi có quá nhiều xe máy và đi rất sát trong giờ tan tầm.
Corolla Cross ok không bác?

Hạng D
13/4/16
1.061
2.764
128
36
Honda Sensing mấy nay dính phốt tự thắng khi không có vật cản làm chủ xe phát hoảng,hên là ko có xe đi phía sau chứ ko là có tai nạn rồi, ko biết Honda có lo cập nhật lại phần mềm chưa? tính ra Toyota Safety Sense ngon hơn chứ ! chưa nghe TSS bị dính phốt nào !
Honda thì quá nhạy, phanh gấp làm xe sau hôn vào mông.
Còn Toy thì ko hoạt động, lao thẳng luôn nên húc đổ tường rồi chổng vó.
Các bác thích méo mông hay ngửa bụng thì lưu ý để chọn xe cho phù hợp sở thích nhé =))