Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
Hỏi ngu là xe này de hay chạy tới mà ủi tường vậy bác
nhìn hình bác ko thấy cái đít còn nguyên vẹn ko bị xướt xác gì à! nếu đâm bể tường mà đít còn nguyên vậy chắc ko ai mua Mer làm gì ! kaka

Hạng C
13/3/15
946
18.720
93
thánh tony cuồng đồ xẻng và ghét toy mà :)), đăng lên cho người khác đánh giá mình ngưu đây mà :D
Không có ngu này ngu nọ nhé e, chưa biết ai ngu đâu, e thích khen thì em cứ khen, a sẽ đấm quan teo, nhóe ! :eek:

Cái này không nên hỏi, nhìn hình ảnh hiện trường thì có thể suy luận ra được, tất nhiên, cần phải huy động chút chất xám !?:eek:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Không có ngu này ngu nọ nhé e, chưa biết ai ngu đâu, e thích khen thì em cứ khen, a sẽ đấm quan teo, nhóe ! :eek:

Cái này không nên hỏi, nhìn hình ảnh hiện trường thì có thể suy luận ra được, tất nhiên, cần phải huy động chút chất xám !?:eek:
Suy luânk đúng thì ăn gạch đá sao quynh,,, hoy ngu thì nhận mình ngu

dEs
11/5/20
2.091
139.709
113
Cái này là chạy tới ủi tường nên mới vậy, nếu là de mà ủi tường té lật bụng thì mông phải móp méo, đít phải nằm trong hướng đầu ra ngoài ngược lại với hình này.

Hạng B2
5/10/15
214
751
93
43
Corolla Cross ok không bác?

Để cuối tuần em post 1 bài về xe này sau vài tuần trải nghiệm xe cho bác. Nhìn chung là ok hơn HRV nhiều, vì trước khi mua Cross, mình cũng có xem HRV như là 1 lựa chọn.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Corolla Cross ok không bác?
Thì bác đó đã nói rõ rồi còn gì, trên hội CRV vài người bị, đang đi tự nhiên nó thắng cái két. Có người thì nói rõ hơn là ko có vật cản phía trước nhưng có vật cản (xe/người đi bộ) chếch phía trước-bên.
xe em cũng có gói an toàn na ná thế này mà em chưa thấy sự cố nào chỉ có lần em chạy sát lô cốt quá thì nó tự phanh 1 phát,cái gói này mà nhạy quá cũng căng nhỉ? em đang chạy cx8 pre.

Hạng D
24/2/20
4.489
7.414
113
37
Để cuối tuần em post 1 bài về xe này sau vài tuần trải nghiệm xe cho bác. Nhìn chung là ok hơn HRV nhiều, vì trước khi mua Cross, mình cũng có xem HRV như là 1 lựa chọn.
bác rì viu nhanh dđi anh em đang chờ so vs hrv bác nhé.

• Like
Reactions: bokujun
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Riêng thiết kế ngoài thì có tiến bộ so với đời trước.
Nội thất thêm vật liệu cho cảm thấy cao cấp hơn thì ổn. :D

Hạng B1
9/8/20
64
65
18
Honda Sensing mấy nay dính phốt tự thắng khi không có vật cản làm chủ xe phát hoảng,hên là ko có xe đi phía sau chứ ko là có tai nạn rồi, ko biết Honda có lo cập nhật lại phần mềm chưa? tính ra Toyota Safety Sense ngon hơn chứ ! chưa nghe TSS bị dính phốt nào !

Xe mình 2 lần phanh khẩn cấp nhưng đều là có vật cản khi xe máy chạy cắt ngang đầu xe ở khoảng cách 3 đến 5 mét gì đó. Tuy nhiên nó có độ trễ khoảng nửa giây, nghĩa là xe máy đi sang phía bên kia của xe thì nó mới phanh dúi dụi.
Nhưng chỉ khi nào xe máy cắt ngang với tốc độ nhanh và mình ko rà phanh. Còn lại với nhg trường hợp cắt đầu xe mà chậm thì ko kích hoạt.
Nói chung là với giao thông của Việt Nam thì chả công nghệ nào nói hay đc.