Tập Lái
7/5/11
13
0
0
55
Re:xen fiat siena 1.3 nên bán giá bao nhiêu?

noi chung la dong fiat hay hong vat, Bác nao co y dinh choi nen suy nghi that ky hay quyet khong lai om han.

Tập Lái
7/5/11
13
0
0
55

alo alo neu co duoi tam 200 cu nen chon kia la hop ly vua tui tien, de tim do thay.

Hạng B2
10/5/11
170
0
18

duongnamtb nói:
cám ơn các bác đã tư vấn. Em vừa có quyết định đau lòng là cho em nó đi lấy chồng mới với gia 180 triệu. thật tình bán với giá đó em vẫn bị <span style=""color: #ff0000;"">lõ mất 20 triệu so với lúc mua</span>. Cũng khá đau lòng nhưng đành vậy vì bán lại cho người quen với lại<span style=""color: #ff0000;""> chạy cũng đc 2 năm rồi</span>. Em muốn chia sẻ nỗi buồn về em Fiat máy quá ngon, tiết kiệm xăng, nhưng nhược điểm là hay hỏng vặt quá. Em mua về thay nước, súc bình, béc ga mát lạnh. day cua roa tuốc bin, lọc xăng nói chung là tùm lum. mà phụ tùnh chẳng mềm chút nào. thỉnh thoảng nó đỏng đảnh vặt em vài xị làm em ốn mấy ngày. thôi thì cho em nó về với chông mới vậy, hy vọng họ sẽ tốt với em nó.
Đa tạ các bác đã đọc bài em. Thanks so much

Người quen khó trả giá lắm bác nhỉ ? Em đang có người quen đòi gả cho em Matiz 99 giá 120T nè ;)

Hạng B2
4/11/10
281
22
28
13

XeDo_CuKi nói:
Các bác hội FIAT cho e hỏi: nhiều bác nói dòng FIAT đi hay hỏng vặt là hỏng những thứ gì, có vặt đến mức phải cứu hộ ko? Mà nguyên nhân của sự hỏng vặt đó là gì? Có phải tại xe Châu Au ko hợp khí hậu nhiệt đới VN mình ko?

Hỏng vặt thì xe cũ nào chẳng hỏng vặt, bỏ ra 200 tr thì chỉ có mà mua toy đời 96 98 nhé. Tha hồ mà hỏng.
Ít lúa mà muốn xe ngon thì fiat thôi

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

nhamtiensinh nói:
Ông anh Ngoài nha trang mới mua 120 triệu. Em đang chuẩn bị mang vào sg làm vài thứ lặt vặt

nhảm vô kèo thơm nha, kêu ổng đưa cho nhảm 50 chai là vừa đủ ... e iu cái đam mê :D

Tập Lái
4/5/11
41
4
0

XeDo_CuKi nói:
Các bác hội FIAT cho e hỏi: nhiều bác nói dòng FIAT đi hay hỏng vặt là hỏng những thứ gì, có vặt đến mức phải cứu hộ ko? Mà nguyên nhân của sự hỏng vặt đó là gì? Có phải tại xe Châu Au ko hợp khí hậu nhiệt đới VN mình ko?

Xe em HL đời 2001, em thấy chẳng có hỏng vặt gì nhiều. Nếu hỏng là do mình không quan tâm đến em nó thôi. Tuy nhiên Fiat đã hỏng thì chỉ có gọi cứu hộ thôi. Xe em mua lại xe cũ cách đây 2 năm, khi mua đi được 10 vạn rồi, vậy mà em cứ chạy từ Quảng Bình đi Đà Nẵng phe phé, chẳng ngại gì. Từ khi mua, xe em bị hỏng vặt như sau: Đứt dây đai cam (do không kiểm tra để thay), thay dây hết 1.950.000 VNĐ; Bị chết bugi chạy giật giật, thay 4 cái Denso hết 280.000 VNĐ; Vì chết bugi nên ảnh hưởng đến giây cao áp, dây cao áp cũ + yếu (lấy đồng hồ vạn năng tự đo) đi xe chạy cũng giật giật, thay 1 bộ của Hàn Quốc hết 1.400.000 VNĐ; Bị hở cảm biến đánh lửa, xe chết máy, vào gara kiểm tra hàn lại hết 200.000 đồng. Fiat chạy cực sướng, nếu biết trang điểm thì không đến nổi xấu đâu. Để lúc nào rãnh em show hàng em nó cho các bác xem, đảm bảo các bác ko khen nhưng cũng không chê.

Tập Lái
14/4/11
8
0
0

day cao ap Han Quoc mua o dau vay bac, e cung muon thay 1 bo. xe e co hien tuong giat giat rôi chet may. nghi 1luc thi chay dc. e muon thay cho yen tam. tks bac

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây

FIAT Quang Binh nói:
XeDo_CuKi nói:

Xe em HL đời 2001, em thấy chẳng có hỏng vặt gì nhiều. Nếu hỏng là do mình không quan tâm đến em nó thôi. Tuy nhiên Fiat đã hỏng thì chỉ có gọi cứu hộ thôi. Xe em mua lại xe cũ cách đây 2 năm, khi mua đi được 10 vạn rồi, vậy mà em cứ chạy từ Quảng Bình đi Đà Nẵng phe phé, chẳng ngại gì. Từ khi mua, xe em bị hỏng vặt như sau: Đứt dây đai cam (do không kiểm tra để thay), thay dây hết 1.950.000 VNĐ; Bị chết bugi chạy giật giật, thay 4 cái Denso hết 280.000 VNĐ; Vì chết bugi nên ảnh hưởng đến giây cao áp, dây cao áp cũ + yếu (lấy đồng hồ vạn năng tự đo) đi xe chạy cũng giật giật, thay 1 bộ của Hàn Quốc hết 1.400.000 VNĐ; Bị hở cảm biến đánh lửa, xe chết máy, vào gara kiểm tra hàn lại hết 200.000 đồng. Fiat chạy cực sướng, nếu biết trang điểm thì không đến nổi xấu đâu. Để lúc nào rãnh em show hàng em nó cho các bác xem, đảm bảo các bác ko khen nhưng cũng không chê.
Đứt đai cam mà ko gây hậu quả gì nghiêm trọng à bác? :D

Tập Lái
4/5/11
41
4
0

Bác lấy đồng hồ vạn năng đo lại từng dây cho kỹ ko thay dây xịn uổng lắm. Nếu đồng hồ nhảy kịch kim thì dây ok, nếu không nhảy hay nhảy yếu thì dây có vấn đề. Gara quen của em ở Quảng Bình gửi mua Hà Nội. Dàn dây cũ của em chỉ yếu 2 sợi, em mua 1 bộ mới Hàn Quốc thay vào, 2 sợi cũ còn tốt dùng sơ-cua. Nếu bác ở Hà Nội chắc mua còn rẻ hơn nhiều.

Tập Lái
4/5/11
41
4
0

Đi fiat nhất thiết phải hiểu tính em nó bác ạ. Nếu cắt côn chuyển số mà chết máy thì có thể bỏ qua, nhưng đang chạy ngon trớn mà tự dưng chết máy thì hãy nghĩ đến đai cam và cắt côn ra số ngay. Sau đó mở nắp ca-pô, mở tiếp nắp nhỏ ở hộp bảo vệ đai cam để kiểm tra, bằng cách móc ngón trỏ lên phía trên (sẽ biết dây còn hay đứt). Trong thời gian này tuyệt đối không được đề máy (không hiểu sao thợ máy dặn vậy). Sau đó là 5 ăn 5 thua tuỳ theo các su-pap nằm ở vị trí nào của 4 kỳ hút-nén-nổ-xả. Nếu nó nằm ở kỳ nào mà cả 16 cây su-pap không đụng pit-tông thì an toàn. Nhưng tốt hơn hết là định kỳ kiểm tra đai cam để thay. Cẩn tắc vô áy náy!